CSVNO – Sáng 17/12, Công ty Cổ phần Cao su Tân Biên đã tổ chức thực tập phương án phòng cháy chữa cháy (PCCC) và cứu nạn, cứu hộ (CNCH), phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất năm 2021.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/Anh-1-2-1024x576.jpg)
Đến dự và chỉ huy buổi thực tập có đồng chí Dương Tấn Phong – Phó TGĐ công ty, Trưởng Ban chỉ huy thực tập, cùng với sự tham dự của đại diện Đội Cảnh sát phòng cháy chữa cháy (114) huyện Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/Anh-5-1024x746.jpg)
Lực lượng tham gia thực tập PCCC, CNCH gồm 20 người là những NLĐ Nhà máy chế biến của công ty, thuộc lực lượng PCCC cơ sở và 2 người từ lực lượng y tế công ty. Tình huống giả định thực tập là vụ cháy tại xưởng chế biến thuộc Xí nghiệp cơ khí chế biến công ty do sự cố hệ thống điện gây cháy.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/Anh-2-2-1024x672.jpg)
Kết quả thực tập đảm bảo đúng theo kế hoạch thực tập phương án đề ra, lực lượng PCCC cơ sở và PCCC tại chỗ đã kịp thời dập tắt hoàn toàn đám cháy và cứu nạn nhân ra khỏi đám cháy trong 10 phút.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/Anh-3-1-1024x636.jpg)
Đây là hoạt động nằm trong kế hoạch thực tập thường xuyên về công tác PCCC và CNCH của công ty hàng năm.
PHẠM QUỐC BÌNH
Related posts:
Bộ Lao động Thương binh và Xã hội làm việc với VRG
Cao su Tân Biên: Khen thưởng 4 công nhân hoàn thành kế hoạch năm
VRG góp phần phát triển kinh tế xã hội tỉnh Bình Phước
Đồng chí Trần Ngọc Thuận tái đắc cử chức vụ Bí thư Đảng ủy VRG
Đ/c Lê Văn Chành giữ chức Bí thư Đảng ủy Cao su Tây Ninh
Cao su Kon Tum: Bàn giao 2 nhà Đại đoàn kết
Hội thi "Bàn tay vàng": Còn đó những dư âm
Xuất sắc vượt sản lượng
Hội thi Bàn tay vàng Cao su Chư Mom Ray: Hấp dẫn giải thưởng bằng hiện vật
Sáng giữa mùa mưa Nam Lào