CSVNO – Ngày 8/12 tại xã Ia Lâu, Đoàn thanh niên (ĐTN) Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã tổ chức nhận phụng dưỡng suốt đời mẹ Việt Nam Anh Hùng Hà Thị Chội.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/z3017051886438_16b27a9e8ca8bb85265aabe98d308429.jpg)
Mẹ Hà Thị Chội hiện đang sinh sống cùng gia đình con trai tại xã Ia Lâu – huyện Chư Prông, mẹ có chồng và con chiến đấu và hy sinh tại chiến trường Campuchia trong chiến dịch chống pôn pốt Việt Cam. Đến ngày 8/12, mẹ vinh dự được Nhà nước phong tặng danh hiệu mẹ Việt Nam anh hùng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/12/z3017051908728_75c957e2495651f177719e0ac7d6b07f-1024x567.jpg)
Vào ngày mẹ Hà Thị Chội được Nhà nước phong tặng danh hiệu “Bà mẹ Việt Nam anh hùng”, tại buổi lễ công bố quyết định, ĐTN công ty đã quyết định nhận phụng dưỡng suốt đời mẹ Chội với mức hỗ trợ hàng tháng là 700 ngàn đồng. Được biết, đây là người mẹ thứ 3 ĐTN công ty nhận phụng dưỡng suốt đời trên địa bàn huyện nhà nơi cao su của công ty đứng chân.
GIA LINH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Sáng kiến xuất phát từ trách nhiệm với công việc
Dấu ấn của tuổi trẻ Cao su Kon Tum
Khoảnh khắc ấn tượng của tuổi trẻ VRG
Đoàn thanh niên Cao su Lộc Ninh ra quân Chiến dịch Hè
Phát huy vai trò của Thanh niên VRG trong đấu tranh bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng
Cao su Dầu Tiếng: Đoàn Thanh niên NT Đoàn Văn Tiến tổ chức Ngày Đoàn viên
Cao su Ea H'Leo có hai cán bộ Đoàn được vinh danh
Cao su Phước Hòa – Kampong Thom: Thực hiện nghiêm phòng chống dịch Covid-19
Sôi nổi ngày Chủ nhật xanh
Những hoạt động nổi bật của tuổi trẻ VRG năm 2023