CSVNO – Chiều ngày 7/9, Công đoàn Cao su Chư Pah đã tổ chức lễ bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn của Công đoàn CSVN cho gia đình chị Siu It – Tổ 3, Nông trường Cao su Hòa Phú.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/09/Ban-giao-nha-Mai-am-Cong-doan-cho-gia-dinh-CN-Siu-It-1024x756.jpg)
Chị Siu It là công nhân ưu tú, nhiều năm liền hoàn thành xuất sắc sản lượng nông trường giao, tham gia tích cực các hoạt động của Công đoàn, gia đình chị gặp nhiều khó khăn về nhà ở. Xét trường hợp của chị, Công đoàn công ty đã đề xuất chị được nhận hỗ trợ xây nhà Mái ấm Công đoàn của Công đoàn CSVN. Ngôi nhà được xây dựng có diện tích hơn 40m2, với tổng kinh phí xây dựng là hơn 75 triệu đồng, trong đó Công đoàn CSVN hỗ trợ 50 triệu đồng, phần còn lại gia đình chị đóng góp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/09/Doan-TN-Cong-ty-tang-qua-cho-gia-dinh-CN-Siu-It-1024x774.jpg)
Trước đó, Công đoàn công ty cũng đã tổ chức khánh thành và bàn giao 2 ngôi nhà Mái ấm công đoàn cho công nhân Rơ Mah Si – Tổ 5, Nông trường cao su Ia Phú và công nhân Rơ Châm Xinh – Tổ 7, Nông trường Ia Pếch. Mỗi ngôi nhà có trị giá trên 75 triệu đồng, trong đó Công đoàn CSVN hỗ trợ 50 triệu đồng/căn.
Việc xây dựng nhà “Mái ấm công đoàn” là hoạt động có ý nghĩa của Công đoàn CSVN, thể hiện vai trò và trách nhiệm của tổ chức Công đoàn trong công tác chăm lo đời sống cho NLĐ. Mỗi ngôi nhà “Mái ấm Công đoàn” với số tiền hỗ trợ làm nhà tuy không lớn nhưng đó là những tấm lòng đầy tình nghĩa, sẻ chia của tổ chức Công đoàn với những gia đình công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Tặng quà cho con công nhân bị nhiễm đất độc da cam
Nhiều hoạt động chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho người lao động
Khánh thành trụ sở làm việc Công đoàn Cao su VN
Công đoàn các cấp đồng hành cùng NLĐ trong quá trình cổ phần hóa
Ban hành quy chế trao tặng giải thưởng "Phú Riềng Đỏ"
Bàn giao "Mái ấm Công đoàn" cho đoàn viên Cao su Ea H’Leo
Đón ngày truyền thống 28/10 vui tươi, phấn khởi
Cao su Kon Tum trao nhà tình thương cho công nhân
Ông Huỳnh Kim Nhựt trúng cử Ban chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam
Sôi nổi thi tiểu phẩm Hội thi Chủ tịch Công đoàn giỏi