CSVNO – Chiều ngày 30/8 tại Làng Kênh Chóp, xã Ia Nhin huyện Chư Păh, Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh tổ chức lễ bàn giao ngôi nhà tình thương cho Bà Rơ Châm H’Lin, công nhân khai thác tổ 11, Nông trường cao su Ia Nhin, là công nhân ưu tú còn khó khăn về nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/Cong-ty-Cong-doan-cong-ty-va-Nong-truong-Ia-NHin-tang-qua-cho-gia-dinh-CN-Ro-Cham-HLin.jpg)
Ngôi nhà có tổng diện tích 63m vuông trị giá 120 triệu đồng, trong đó khối thi đua các đơn vị Tây Nguyên (Gia Lai – Kon Tum) – VRG năm 2021 hỗ trợ 60 triệu, số tiền còn lại do gia đình đóng góp thêm.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/Ong-Nguyen-Thanh-Hai-CT-Cong-doan-Cong-ty-thay-mat-lanh-dao-Cong-ty-trao-chia-khoa-ngoi-nha-tinh-thuong-cho-gia-dinh-CN-Ro-Cham-HLin-1024x662.jpg)
Việc trao tặng căn nhà tình thương cho công nhân khó khăn về nhà ở là một việc làm ý nghĩa, thể hiện tinh thần tương thân, tương ái, giúp đỡ gia đình công nhân có hoàn cảnh khó khăn có nơi ăn, chốn ở ổn định, tạo điều kiện để hộ gia đình vươn lên thoát nghèo bền vững; thể hiện trách nhiệm đối với cộng đồng, sự chung tay của Công ty với chính quyền địa phương trong công tác an sinh xã hội trên địa bàn.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Đã xây mới 220 "Mái ấm Công đoàn"
Đ/c Hồ Cường tái đắc cử Bí thư Đảng ủy Cao su Đồng Phú
Chủ động xây dựng nhiều phương án để hoàn thành cao nhất nhiệm vụ năm 2022
Võ Chí Trân giành Bàn tay vàng Cao su Kon Tum
9 công ty cao su Kampong Thom mít tinh kỷ niệm ngày Quốc tế Lao động
Các công ty cao su khu vực Campuchia: Tiếp tục bứt phá, đoàn kết hoàn thành nhiệm vụ
Thu nhập người lao động các đơn vị Tây Nguyên tăng cao
Cao su Bình Thuận thưởng 108 triệu đồng thi đua nước rút tháng 10
Cao su Chư Sê: Thưởng "nóng" 2 nông trường về đích sớm
Trường Cao đẳng CN Cao su tổ chức Huấn luyện an toàn lao động