CSVNO – 1.050 hộp khẩu trang y tế đã được lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray trao đến tận tay người công nhân nhằm thực hiện tốt công tác phòng chống dịch Covid -19.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/z2723779438017_53d4cb48bc06dd533fe851c8c6539c48-1024x768.jpg)
Theo đó, từ ngày 29/8 – 1/9 ông Phạm Duy Vương – Phó TGĐ, Chủ tịch công đoàn công ty đã đến tận nơi người lao động làm việc đễ trao tặng 1.050 hộp khẩu trang cho 1.050 công nhân của 4 nông trường trực thuộc nhằm giúp công nhân có điều kiện thực hiện nghiêm túc công tác phòng chống dịch theo khuyến cáo 5K của Bộ Y tế, tổng giá trị gần 40 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/z2723950597102_c6b214e5d70cca52691f9e2466b2682e-576x1024.jpg)
Dịp này, ông Vương cũng trao tiền thưởng mừng ngày Quốc khánh 2/9 mỗi người 300 ngàn đồng cho 1.050 công nhân toàn công ty và tổ chức trồng 193 cây xanh bóng mát, 50 cây ăn quả tại trụ sở làm việc của nông trường, tổ sản xuất và khu dân cư.
Đồng thời, phát động tất cả người lao động, đoàn viên Công đoàn, Đoàn thanh niên các đơn vị tập trung dọn dẹp, phát quang cây cỏ tại nơi làm việc, nhất là khu nhà tập thể, khu vực đông dân cư nhằm ngăn ngừa dịch bệnh như Covid -19, bệnh sốt xuất huyết và cách bệnh về đường tiêu hóa…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/z2723976522843_647aa2ead68acc97ce97fe66407df709-1024x768.jpg)
Hoạt động này đã thu hút được 100% người lao động là cán bộ – CNV – LĐ đang làm việc trong toàn công ty cùng gia thuộc tham gia với tinh thần hăng say, phấn khởi, chung tay cùng cả nước quyết tâm đẩy lùi dịch bệnh Covid -19 trên địa bàn huyện biên giới Ia H’drai của tỉnh Kon Tum.
Bên cạnh đó, nhằm động viên, khuyến khích người lao động tích cực, hăng say lao động sản xuất, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, trong những ngày tháng 8, đại diện lãnh đạo công ty đã đến các tổ sản xuất, vườn cây để trao thưởng cho 12 tập thể và 32 cá nhân khai thác vượt sản lượng tháng 7/2021.
Đây là nguồn động viên hết sức lớn lao, ý nghĩa để người lao động tích cực hơn trong những tháng cuối năm, đặc biệt là hoàn thành vượt sản lượng trong phong trào “Thi đua nước rút 3 tháng cuối năm”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/08/z2723976528005_c592d328c6e3e04aaff155e6492efa33-1024x768.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
VRG chia sẻ kinh nghiệm về phát triển bền vững tại hội thảo của PEFC
"Ghi nhận và đánh giá cao đóng góp của các đơn vị tại Lào"
Cao su Sơn La: Nhiều giải pháp đảm bảo thu nhập người lao động
Hội Chữ Thập đỏ Cao su Đồng Nai chia sẻ với các trường hợp khó khăn
Năng suất cao nhờ tận thu mủ tốt
Khối thi đua Đông Nam bộ : Đi đầu trong các phong trào thi đua
Khối Campuchia 1 vượt 12% kế hoạch sản lượng
Hào hùng 40 năm Cao su Phú Riềng
Thi "Bàn tay vàng" Cao su Chư Mom Ray: Thưởng "nóng" 100 USD cho thí sinh đạt 90 điểm trở lên
Tỉnh Bình Dương tạo mọi điều kiện để VRG và các đơn vị thành viên tiếp tục phát triển