CSVNO – Sau 45 ngày theo dõi, giám sát việc xây dựng, ngày 21/7 Công đoàn Cao su Chư Sê đã tiến hành bàn giao căn nhà cho công nhân Rah Lan Nguyên ở làng Del – xã Ia Glai, huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/07/DSC_0001-1024x685.jpg)
Công nhân Nguyên vào làm công nhân của tổ 3 – Nông trường Ia Glai từ năm 2014, đến nay sau gần 10 năm nhưng vẫn phải ở nhà tạm của bố mẹ cho mượn. Ngoài việc chưa có nhà ở, cuộc sống của gia đình công nhân Rah Lan Nguyên còn hết sức khó khăn khi 2 con nhỏ thường xuyên đau ốm, chồng không có việc làm ổn định.
Xét hoàn cảnh khó khăn của gia đình chị, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Sê đã đề nghị Công đoàn CSVN hỗ trợ 50 triệu đồng xây dựng căn nhà “Mái ấm công đoàn”. Đây là một trong những hoạt động thiết thực của công đoàn công ty trong Tháng công nhân năm 2021.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/07/DSC_0006-1024x685.jpg)
Được biết, căn nhà có tổng diện tích trên 40m2, tường xây, mái lợp tôn và nền gạch men. Phát biểu trong ngày được bàn giao nhà, chị Rah Lan Nguyên xúc động cho biết: “Em rất vui mừng và biết ơn công đoàn ngành, Ban thường vụ công đoàn công ty đã tặng cho gia đình em căn nhà mới. Đây đúng là căn nhà mơ ước của gia đình em vì em nghĩ không biết bao giờ mình có được căn nhà để ở, nay nhờ có công đoàn mà gia đình em đã có được căn nhà kiến cố, sạch đẹp với 2 phòng ở”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/07/DSC_0011-1024x685.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Khai mạc Hội thao khu vực III - Đông Nam bộ
Công đoàn Cao su Sa Thầy trao nhiều phần thưởng cho người lao động
Tuyên dương Nữ hai giỏi vào tháng 3/2015
Cao su Kon Tum: Tặng sách vở cho học sinh khó khăn
Công đoàn tích cực vận động mua cổ phần ưu đãi
Công đoàn Cao su Đồng Nai – Kratie luôn đồng hành cùng người lao động
Xây dựng quan hệ lao động hài hòa, ổn định, tiến bộ
Ông Đoàn Kim Chung giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Tân Biên
Tăng gấp đôi lượng quà Tết cho công nhân lao động
Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng tổ về đích sớm của Cao su Mang Yang