CSVNO – Đó là đánh giá của ông Trần Văn Mi – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước trong buổi kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại công ty chiều 22/6.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/z2569350666709_29e80e54095b4c76a9dd20c0505c7f05-1024x640.jpg)
Báo cáo với đoàn kiểm tra, ông Nguyễn Hữu Tú – Phó TGĐ công ty cho biết, thực hiện các văn bản chỉ đạo về phòng, chống dịch Covid-19 của cấp trên, ban lãnh đạo công ty đã ban hành 54 văn bản, trong đó tập trung vào nội dung tuyên truyền để cán bộ công nhân viên chức lao động nâng cao ý thức, chủ động và nghiêm túc thực hiện các giải pháp, khuyến cáo về công tác phòng, chống dịch. Xây dựng kế hoạch ứng phó dịch; chuẩn bị tốt cơ sở vật chất, máy móc, trang thiết bị, vật tư y tế phục vụ công tác này.
Công ty, Công đoàn công ty đã trích kinh phí trên 150 triệu đồng nâng cấp cơ sở vật chất, mua sắm máy móc, trang thiết bị y tế, khẩu trang, dung dịch sát khuẩn… cấp phát tại trụ sở, các điểm, chốt phòng dịch trên địa bàn công ty quản lý. Ủng hộ kinh phí phòng, chống dịch của địa phương và lực lượng bộ đội biên phòng với số tiền trên 90 triệu đồng.
Đại diện lãnh đạo công ty đã kiến nghị, đề xuất với đoàn kiểm tra những khó khăn, đồng thời mong muốn nhận được sự quan tâm, giúp đỡ, tạo điều kiện của tỉnh để hoàn thành tốt mục tiêu kép là sản xuất kinh doanh phát triển và phòng, chống dịch hiệu quả. Kết luận buổi kiểm tra, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước Trần Văn Mi đã biểu dương và đánh giá cao những kết quả trong công tác phòng, chống dịch của công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đồng thời đề nghị công ty tiếp tục triển khai thực hiện tốt, đồng bộ các biện pháp phòng, chống dịch, nhất là đối với 2 xí nghiệp cơ khí chế biến nơi công nhân tập trung sản xuất theo ca; phối hợp với ban chỉ đạo phòng, chống dịch các huyện, thị xã trên địa bàn tuyên truyền, vận động cán bộ công nhân viên chức lao động cài đặt Bluezone và Tờ khai y tế…
NGUYỄN BẢO
Related posts:
Cao su Dầu Tiếng sáng tạo vượt khó
Ngày 2 - 6/11 diễn ra Hội nghị Cao su Quốc tế IRRDB 2015
Cao su Lai Châu quyết liệt trong công tác nông nghiệp
Một tập đoàn kinh doanh 'vàng trắng' lãi cả ngàn tỉ
Đảm bảo đúng thời vụ tái canh trồng mới
Đảng bộ VRG góp sức xây dựng nông thôn mới, đảm bảo an sinh xã hội giữ vững an ninh quốc phòng
Sản lượng cao su thiên nhiên toàn cầu tăng trưởng chậm so cùng kỳ: thúc đẩy đà tăng giá?
Tỷ lệ mủ tận thu Cao su Phú Riềng đạt 25%
Cao su Bình Long thưởng 100 triệu đồng cho NT Bình Minh về trước kế hoạch
Cao su Phước Hòa vinh danh người lao động cống hiến trên 30 năm