CSVNO – Sáng ngày 18/6, Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long đã kêu gọi CB.CNV – LĐ công ty mua vải thiều Bắc Giang, ủng hộ tiêu thụ nông sản cho bà con vùng dịch. Chỉ trong buổi sáng, Đoàn Thanh niên công ty đã hỗ trợ bán hết 3.850kg vải trong chuyến hàng đầu tiên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/201666415_853678611902217_3803056452921488646_n-1024x768.jpg)
Đây là hoạt động của Bưu điện tỉnh Bình Phước triển khai Chương trình hỗ trợ tiêu thụ 40 tấn vải thiều Bắc Giang trên địa bàn tỉnh từ ngày 11/6 đến 20/6. Với tinh thần “Chung tay hỗ trợ nông dân Bắc Giang tiêu thụ vải”, Bưu điện tỉnh đã kêu gọi các cơ quan, tổ chức, cá nhân đăng ký số lượng mua ủng hộ sản phẩm vải thiều của nông dân Bắc Giang với giá gốc và chỉ cộng thêm chi phí vận chuyển.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/201471025_853679001902178_5859766198360430207_n-1024x768.jpg)
Hưởng ứng chương trình đó, Đoàn Thanh niên công ty đã kêu gọi CB.CNV – LĐ mua ủng hộ vải thiều. Chỉ một thời gian ngắn trong buổi sáng, chuyến hàng đầu tiên với 3.850kg đã được giao tại trụ sở các đơn vị trực thuộc. Chương trình này nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của đông đảo NLĐ trong đơn vị, thể hiện sự sẻ chia cộng đồng, tinh thần Việt Nam chiến thắng, cùng nhau đi qua đại dịch Covid – 19.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/202756581_853799785223433_7904958480336488043_n-1024x767.jpg)
PHAN THÀNH
Related posts:
Tuổi trẻ Cao su Phước Hòa sôi nổi hoạt động chào mừng ngày thành lập Đoàn
Làm kinh tế gia đình với mô hình nông nghiệp công nghệ cao
Đoàn Thanh niên VRG trao quà thanh niên công nhân cao su khu vực Tây Nguyên
Tuyên dương những tấm gương xuất sắc của tuổi trẻ VRG
Anh Siu Rơma Sarry tái đắc cử chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Cao su Chư Păh
Đoàn Thanh niên Cao su Việt Lào sôi nổi kỷ niệm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi Câu lạc bộ Lý luận trẻ
Anh Bùi Nam Thái được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Kon Tum
Cao su Chư Sê – Kampong Thom sôi nổi hội thao mừng 92 năm ngày thành lập Đoàn
Tặng quà cho Đoàn viên Thanh niên khó khăn Cao su Bảo Lâm