CSVNO – Sáng 12/6, tại hội trường Tỉnh ủy Tây Ninh, VRG và Báo Người Lao Động đã trao tặng 10.000 lá cờ Tổ quốc trong chương trình “Cờ Tổ quốc biên cương” cho quân dân biên giới Tây Ninh.
Nhằm tiếp sức, động viên tinh thần ngư dân tại 28 tỉnh vùng biển kiên cường ra khơi bám biển, cùng chung tay khẳng định chủ quyền biển đảo thiêng liêng của đất nước, Báo Người Lao Động đã tổ chức thực hiện Chương trình “Một triệu lá cờ Tổ quốc cùng ngư dân bám biển”.
Để thể hiện ý nghĩa góp phần bảo vệ chủ quyền đất nước xuyên suốt từ biển đến biên giới trên bộ, Báo Người Lao Động cũng đã tổ chức một hợp phần chương trình “Cờ Tổ Quốc biên cương”, tặng cờ cho các chiến sĩ và đồng bào các tỉnh có đường biên giới trên bộ.
Ngày 14/4/2021, VRG đã ủng hộ 5 tỷ đồng (tương đương 100.000 lá cờ) cho báo Người Lao động để đồng hành cùng chương trình “Cờ Tổ quốc biên cương”, trang bị cờ cho người dân, các đơn vị khu vực biên giới, hải đảo trong 2 năm 2021 và 2022.
Trước đó, nhân dịp kỷ niệm 2 năm chương trình “Một triệu lá cờ Tổ quốc cùng ngư dân bám biển” (ngày 10-6), Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc đã gửi tặng 5.000 cờ đỏ sao vàng cho ngư dân các vùng biển, đảo trên cả nước. Dịp này, Báo Người Lao Động đã trích một phần cờ Tổ quốc của Chủ tịch nước để gửi tặng quân và dân tỉnh Tây Ninh.
Được biết, chương trình “Cờ Tổ quốc biên cương” sẽ phối hợp cùng các địa phương xây dựng một số cột cờ Tổ quốc ở những địa điểm quan trọng, có ý nghĩa để góp phần nâng cao ý thức bảo vệ chủ quyền biên giới đất nước. VRG và Báo Người Lao Động đã đi khảo sát và sẽ xúc tiến xây dựng cột cờ đầu tiên của chương trình tại tỉnh Tây Ninh.
Tại buổi lễ, Báo Người Lao Động cũng trích tặng lực lượng Bộ đội Biên phòng tỉnh Tây Ninh khẩu trang kháng khuẩn, nước sát khuẩn và số thực phẩm trị giá hơn 450 triệu đồng.
ĐÀO PHONG
Related posts:
- Cao su Dầu Tiếng thực hiện tốt bảo vệ tài sản, giữ gìn an ninh trật tự
- Hội thao CNVC LĐ VRG năm 2024 dự kiến tổ chức tại 5 khu vực với 7 môn thi đấu
- Anh Nguyễn Nghiêm trúng cử vị trí Bí thư Đoàn thanh niên Cao su Ea H’leo
- Cao su Kon Tum trao thưởng nông trường về đích đầu tiên
- Khối Đông Nam bộ đi đầu trong các phong trào thi đua khen thưởng
- Kế thừa truyền thống giúp ngành cao su Việt Nam phát triển bền vững
- Cao su Phú Riềng phối hợp thực hiện tốt bảo vệ tài sản
- 2 kiến nghị của VRG về gỗ cao su
- Năng suất lao động Cao su Phú Riềng đạt 7 tấn/công nhân/năm
- Cao su Chư Sê đoạt giải nhất Hội thao Phòng cháy chữa cháy tỉnh Gia Lai