CSVNO – Đó là 3 nhà Mái ấm Công đoàn và 2 giếng nước khoan được tổ chức khởi công vào sáng 1/6.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/Khoi-cong-nha-mai-am-Cong-doan-cho-gia-dinh-cong-nhan-dan-toc-thieu-so-NT-Ia-Phu-1024x790.jpg)
Nhằm chia sẻ những khó khăn đối với công nhân đang gặp nhiều khó khăn về nhà ở, sáng ngày 1/6, Công đoàn Công ty TNHH MTV cao su Chư Pah đã tổ chức khởi công xây dựng 3 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho 3 gia đình công nhân có nhiều thành tích trong sản xuất kinh doanh ở các Nông trường cao su Ia Phú, Hòa Phú và Ia Pếch, đều gia đình là công nhân đồng bào dân tộc thiểu số.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/Ong-Nguyen-Thanh-Hai-CT-Cong-doan-Cong-ty-trao-tivi-cho-Cong-doan-Xi-nghiep-co-dien-che-bien-1024x671.jpg)
Mỗi căn nhà trị giá 50 triệu đồng. Cùng với việc xây nhà Công đoàn Công ty còn khởi công thực hiện chương trình “ Ánh sáng Công đoàn” là 2 giếng nước khoan để phục vụ cho nhu cầu sinh hoạt của công nhân tổ khai thác 9 Nông trường Hòa Phú và tổ 7 Nông trường Ia Pếch, mỗi giếng khoan trị giá 50 triệu đồng. 5 công trình với tổng nguồn kinh phí là 250 triệu đồng do Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ.
Trong dịp này Công đoàn Cao su Chư Păh cũng đã tặng 2 tivi cho công nhân 2 nhà máy chế biến của công ty để phục vụ nhu cầu giải trí và cập nhật thông tin cho những công nhân làm ca đêm, với tổng kinh phí 12 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Thông qua những việc làm này thể hiện sự quan tâm đồng hành và chia sẻ với công nhân. Để Công đoàn thực sự là chỗ dựa vững chắc và là “mái nhà chung” của những người lao động.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Cao su Chư Păh trao 130 suất quà cho các gia đình chính sách
Lan tỏa hơi ấm tháng công nhân
Cao su Sơn La: Trao vỏ xe ★★★ VRG cho người lao động xuất sắc
Làm tuyên giáo thời khó
CĐ cao su VN: tặng 1.500 lốp xe ***VRG cho NLĐ
"Ở đâu công nhân khó, ở đó có Công đoàn"
Công đoàn Cao su Sa Thầy thăm hỏi và trao thưởng người lao động
Tôn vinh 85 cán bộ Công đoàn xuất sắc TCT CS Đồng Nai
243 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú được tôn vinh
Cao su Krông Buk: Gần 160 người lao động hiến máu nhân đạo