CSVNO – 226 suất quà của Công đoàn CSVN đã được lãnh đạo Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang trao đến tận tay những công nhân có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp Xuất Tân Sửu 2021 trong chương trình “Tết sum vầy” vào các ngày 27 – 29/1 tại trụ sở các nông trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/DSC_0051-1-1024x746.jpg)
Theo đó, ông Lê Huy Phu – Phó TGĐ, Chủ tịch công đoàn công ty và các cán bộ công đoàn công ty đã đến từng nông trường thăm hỏi, động viên và nói chuyện trực tiếp với người lao động có hoàn cảnh khó khăn.
Đồng thời, trao tận tay những phần quà ý nghĩa nhân dịp tết đến xuân về của Công đoàn CSVN dành cho những công nhân có hoàn cảnh khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/DSC_0056-1024x685.jpg)
Qua những buổi nói chuyện, tặng quà công đoàn công ty đã nắm bắt được tâm tư tình cảm, nguyện vọng cũng như mong muốn của người lao động trong dịp tết cổ truyền Tân Sửu của dân tộc và trong năm 2021.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Nhiều công nhân đã bày tỏ tâm tư tình cảm, nhất là vui mừng trước sự thay đổi, cải thiện về tiền lương, thưởng cũng như các chế độ chính sách cho người lao động của lãnh đạo công ty.
Mặc dù còn nhiều khó khăn song nhiều công nhân cũng bày tỏ và gửi gắm tình cảm đến lãnh đạo công ty sẽ quyết tâm chung sức, đồng lòng cùng lãnh đạo công ty vượt qua mọi khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/DSC_0055-1-1024x685.jpg)
Mỗi phần quà có giá trị 1 triệu đồng, đã giúp nhiều công nhân, nhất là công nhân đồng bào dân tộc thiểu số có thể mua sắm, giúp bớt phần khó khăn trong những ngày tết.
Đây là hoạt động thường niên của Công đoàn CSVN mỗi khi tết đến xuân về để giúp những hoàn cảnh còn nhiều khó khăn có điều kiện đón tết vui vẻ, đầm ấm, sum hợp bên gia đình và người thân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/DSC_0054-1024x685.jpg)
GIA LINH
Related posts:
CĐ Cao su Lai Châu: Phối hợp tìm biện pháp để người lao động gắn bó
Những hoạt động nổi bật của Công đoàn cao su Việt Nam năm 2023
CĐ Cao su Dầu Tiếng tổ chức Triển lãm ảnh “Hoàng Sa, Trường Sa là của Việt Nam”
Đảng ủy VRG triển khai thực hiện tốt các Nghị quyết Trung ương
Khẩn trương tổ chức lấy ý kiến nhân dân dự thảo Luật Đất đai sửa đổi
Trao quà Tết cho công nhân Cao su Hà Giang
Hội Doanh nhân trẻ VRG tặng quà công nhân khó khăn
Phong trào thi đua trọng tâm mang lại nhiều hiệu quả
Không tổ chức Hội nghị Đại biểu người lao động cấp Tập đoàn 2016
Tháng Công nhân 2014: Nhiều hoạt động thiết thực hướng về cơ sở