CSVNO – Nằm trong chuỗi những hoạt động của chiến dịch thanh niên tình nguyện Xuân biên giới năm 2021, ngày 21/1, Đoàn Thanh niên VRG phối hợp cùng Tỉnh đoàn Bình Phước tổ chức chương trình “Xuân ấm áp – Tết yêu thương” tại huyện Bù Đốp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/z2290705143299_67e6885670605eb7c2e9bb4bff4b221a-1024x683.jpg)
Thực hiện Chiến dịch Thanh niên tình nguyện “Xuân biên giới” năm 2021, ĐTN VRG đã hỗ trợ nguồn lực thực hiện công trình xây cổng và tường rào nhà văn hóa ấp Tân Hội, xã Tân Thành, huyện Bù Đốp và trao 20 suất học bổng cho các em học sinh vượt khó học tốt của địa phương với tổng trị giá 30 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/z2290705272002_3086cdbc9ef358c21a6b2e16825528fd-1024x683.jpg)
Đ/c Trần Quốc Duy – Ủy viên BCH Trung ương Đoàn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh Đoàn, chia sẻ: Trong thời gian qua, ĐTN VRG luôn đồng hành cùng Tỉnh Đoàn Bình Phước trong các hoạt động an sinh xã hội, chăm lo thanh thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn, vượt khó học tốt. ĐTN VRG và Tỉnh Đoàn đã thực hiện tố chương trình phối hợp công tác. Tôi mong rằng ĐTN VRG sẽ tiếp tục đồng hành cùa Tỉnh Đoàn có nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa trong thời gian tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/z2290705145418_ba4f2e7bbd97083bf413d795a74e95f6-1024x683.jpg)
Dịp này, ĐTN VRG tổ chức bàn giao công trình thanh niên sửa cổng và làm hàng rào nhà văn hóa ấp Tân Hội, xã Tân Thành trị giá 20 triệu đồng. Ngoài ra, Câu lạc bộ Xe bán tải địa hình (Pickup Club) Bình Phước cũng tổ chức bàn giao công trình thanh niên “Ánh sáng biên cương” trị giá 20 triệu đồng cho người dân xã Tân Tiến.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/z2290705157345_b1898ffae851e1e36e1b096a40c67d10-1024x683.jpg)
Ban tổ chức chiến dịch cũng trao tặng 50 phần quà tết và tiền mặt trị giá 400 ngàn đồng/phần cho học sinh hoàn cảnh khó khăn thuộc trường THCS Tân Thành. 10 suất học bổng Vừ A Dính, trị giá 1 triệu đồng/suất cho học sinh vượt khó học tốt huyện Bù Đốp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/z2290705152539_fd9b4edfbe69f6bce5ecc3808d251f99-1024x683.jpg)
Tại chương trình, các em còn được tham gia trò chơi dân gian có thưởng và thư viện lưu động với chủ đề “Thiếu nhi Bình Phước với văn hóa đọc”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/01/z2290705271656_3c86973e0d3b83f9e9ea2612ecd46697-1024x683.jpg)
Chiến dịch thanh niên tình nguyện Xuân biên giới lần thứ X, năm 2021 được tổ chức rộng rãi trên địa bàn các huyện biên giới Bù Đốp, Lộc Ninh và Bù Gia Mập. Qua đó phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của đoàn viên thanh niên trong các hoạt động an sinh xã hội, chăm lo tết cho học sinh và người nghèo dịp Tết Nguyên đán Tân Sửu năm 2021.
TRẦN HUỲNH – ẢNH: CTV
Related posts:
Đ/c Hà Thành Chung giữ chức vụ Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long bàn giao công trình nước sạch
Sẽ hỗ trợ kinh phí cho thanh niên tình nguyện sang làm việc ở Lào và Campuchia
Hiệu quả thiết thực từ phong trào tấn sản phẩm mủ vượt
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai trao thưởng cho 60 thanh niên vượt sản lượng
Đoàn Thanh niên VRG trao quà thanh niên công nhân các đơn vị miền núi phía Bắc
Tuổi trẻ Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi thi đua chào mừng Đại hội lần thứ XIII
Tuổi trẻ Cao su Đồng Nai: Khát vọng, đổi mới, sáng tạo, đoàn kết, phát triển
Đồng chí Phạm Ngọc Cường trúng cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh
Cao su Dầu Tiếng phát động tham gia Cuộc thi Ý tưởng sáng tạo VRG năm 2019