CSVN – 2 năm 1 lần, Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su cấp ngành diễn ra với nhiều cung bậc cảm xúc cho thí sinh, đại biểu các đoàn tham dự. PV Tạp chí Cao su VN ghi nhận những hình ảnh bên lề hội thi này.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/anh-1-8-1024x678.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/anh-2-7-1024x678.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/anh-3-1-1024x678.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/anh-4-1024x768.jpg)
- Sợ …súng: Đó là chị “cổ động viên” nhiệt tình của một đơn vị cao su miền Đông. Tại phần cây của thí sinh dự thi (gần địa điểm bắn súng lệnh), chị đang dặn dò thí sinh của mình “Bình tĩnh, tự tin để về đích nhé”. Khi Ban tổ chức hô khẩu lệnh 10,9,8…chị vội vàng chạy dạt ra xa. Hỏi ra, mới biết, chị rất sợ …tiếng súng nổ.
- Run… không nói nên lời: Đó là thí sinh Quàng Thị Vân (Cao su Sơn La), khi được hỏi cảm xúc của mình khi đến hội thi. Em bẽn lẽn cười và “giữ chặt” Chứng nhận đạt danh hiệu thợ giỏi . “Chị ơi, em run nên không biết nói gì cả”.
- Mừng đến quên cả số điện thoại của…chính mình: Đó là thí sinh đạt giải Tài năng trẻ (Bàn tay vàng nhỏ tuổi nhất): Rơ Lan H’Anh – Cao su Chư Prông. Khi phóng viên xin số điện thoại, em loay hoay tìm … và “không nhớ … chị ơi!”.
NGUYỄN LÝ – VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Phú Riềng: Xuất sắc toàn diện
Gió lốc cuốn qua, nỗi đau ở lại
Cao su Lai Châu: Đảm bảo an sinh - Nền tảng phát triển bền vững
Cao su Quảng Trị: Đoàn kết, vượt khó, chia sẻ, trách nhiệm, hiệu quả
Cao su Đồng Nai: Thách thức và cơ hội trên hành trình phát triển
Khó không nản
Cao su Chư Păh: Hướng đến phát triển bền vững
Nghiêm túc thực hiện luân chuyển cán bộ
Đời sống tốt để người lao động an tâm cống hiến
Cao su Phước Hòa chăm lo tốt đời sống người lao động