CSVNO – Ngày 15/11, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’leo, bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên Nông Thị Nga, ở Đội sản xuất cao su Ea Wy.
Gia đình công nhân Nông Thị Nga, có hộ khẩu thường trú tại thôn 6B, xã Ea Wy thuộc diện khó khăn về kinh tế, không đủ điều kiện làm nhà ở kiên cố. Năm 2012, chị Nga được nhận làm công nhân khai thác mủ, thuộc biên chế tổ 3, của Đội sản xuất cao su Ea Wy. Trong quá trình thực hiện nhiệm vụ, chị luôn làm tốt công tác chăm sóc vườn cây, khai thác mủ đúng quy trình, kỹ thuật, không bỏ cạo, nghỉ cạo, hằng năm đều hoàn thành và vượt định mức được giao.
Căn nhà bàn giao, có diện tích sử dụng 80 m2, được xây dựng trên nền đất thông thoáng; tưởng xây, nền láng gạch men, mái lợp tôn, trần laphong, có tổng trị giá 250 triệu đồng, trong đó Công đoàn công ty TNHH MTV cao su Ea H’leo hỗ trợ 50 triệu đồng, số tiền còn lại do gia đình chị Nga tích góp được và anh em, họ hàng giúp đỡ.
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
- Công đoàn Cao su Tân Biên chăm lo tốt đời sống công nhân
- Mừng ngày Quốc khánh nơi biên giới
- Chính sách bảo hiểm, lao động - tiền lương có hiệu lực từ tháng 3/2022
- Công đoàn Cao su Ea H’Leo tặng 182 suất quà cho công nhân
- Công đoàn Cao su Kon Tum tặng 12 suất quà cho các em tham gia trại hè thiếu nhi lần thứ 24
- Công đoàn CSVN: Hỗ trợ 10 triệu đồng cho công nhân bị đột tử
- Nghị quyết của Bộ Chính trị về đổi mới tổ chức và hoạt động của Công đoàn Việt Nam trong tình hình m...
- Cao su Chư Păh trao 130 suất quà cho các gia đình chính sách
- Cao su Sơn La chăm lo tốt đời sống tinh thần cho người lao động
- 416 vận động viên tham gia Hội thao khu vực III