CSVNO – Trong không khí toàn thể NLĐ ngành cao su nói chung đang ra sức thi đua, hăng say lao động, phấn khởi lập thành tích chào mừng kỷ niệm 91 năm ngày truyền thống ngành cao su Việt Nam (28/10/1929-28/10/2020), Ban Lãnh đạo Cao su Bình Long đã quyết định chi thưởng động viên NLĐ dịp truyền thống ngành.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/121536036_2975514279444971_4025009041927473904_n-576x1024.jpg)
Các thế hệ NLĐ Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long nói riêng và toàn thể NLĐ toàn ngành đang ra sức cố gắng nỗ lực thi đua hăng say lao động chào đón Lễ kỷ niệm 91 năm ngày truyền thống ngành Cao su Việt Nam (28/10/1929- 28/10/2020).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/121485698_942154032944375_6517198277699558845_n-576x1024.jpg)
Ông Lê Văn Thủy – Chủ tịch Công đoàn công ty cho biết, nhân dịp kỷ niệm 91 năm ngày truyền thống ngành Cao su Việt Nam (28/10/1929 – 28/10/2020), nhằm thiết thực động viên NLĐ tình yêu ngành yêu nghề, Ban lãnh đạo công ty đã quyết định chi thưởng 100.000 đ/người cho tất cả NLĐ kể cả công nhân hợp đồng thời vụ có mặt đến 27/10/2020. Tổng chi thưởng khoảng 400 triệu đồng.
Về hình thức tổ chức hướng về ngày truyền thống ngành, các đơn vị trong toàn đơn vị tổ chức họp mặt CB CNV, NLĐ để ôn lại truyền thống ngành Cao su Việt Nam, đồng thời tổ chức liên hoan cho NLĐ tại đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/121464932_2029957643803733_6123830519211628836_n-1.jpg)
Anh Phan Huy Thành – Bí thư Đoàn Thanh niên (ĐTN) công ty cho biết, hướng về ngày truyền thống ngành 28/10, ĐTN công ty đã tổ chức khởi công tôn tạo Nhà Truyền thống tại Thác số 4.
Khu nhà truyền thống của công ty là nơi lưu giữ những hình ảnh, kỷ vật có giá trị lịch sử lâu đời, hằng năm được NLĐ và thế hệ trẻ ghé tham quan và cùng nhau ôn lại các giá trị truyền thống lịch sử của công ty cũng như của ngành cao su. Nhằm hun đúc, gieo lên tình yêu ngành yêu nghề, nguyện chung sức dựng xây công ty, tập đoàn ngày càng phát triển bền vững.
BÌNH AN. ẢNH: PHAN THÀNH
Related posts:
Sáng kiến xuất phát từ trách nhiệm với công việc
Tuyên dương những tấm gương thanh niên xuất sắc của VRG
Tuổi trẻ Cao su Phú Riềng: Sôi nổi các chương trình tình nguyện hè
Chi đoàn Cơ quan Cao su Đồng Nai phát động kỷ niệm 90 năm thành lập Đảng
Tô thắm màu áo xanh thanh niên trên nước bạn Campuchia
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng ra mắt công trình số hóa thông tin Đền thờ vua Hùng
Đ/c Trần Quốc Bình tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2022 - 2027
Đoàn thanh niên Cao su Ea Hleo: Phối hợp tặng quà người dân khó khăn
"Phát huy sức trẻ, nhiệt huyết, tình nguyện, sáng tạo nâng cao năng suất, hiệu quả doanh nghiệp"
Phát huy sức trẻ, cùng doanh nghiệp vượt khó