CSVNO – Ngày 9/10, tại Nông trường Cao su Xa Trạch, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long, Đoàn Thanh niên (ĐTN) công ty đã tổ chức trồng 5 ha cây giống đu đủ Nhật Bản công nghệ cao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/2F41548D-A616-48F1-A2E1-D4B320A527CD-1024x768.jpeg)
Anh Nguyễn Văn Hùng, Bí thư Đoàn cơ sở NT Cao su Xa Trạch cho biết: “Mô hình trồng đu đủ Nhật xen canh cao su mới trồng của Nông trường và Đoàn Thanh niên NT Cao su Xa Trạch theo hướng nông nghiệp hữu cơ với diện tích 5ha. Sản phẩm đạt chuẩn được hợp đồng đầu ra với chuỗi các siêu thị”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/53BDCD9E-3DA8-4F23-9ED2-82AD528B992A-1024x768.jpeg)
Anh Phan Huy Thành – Bí thư ĐTN công ty cho biết, ĐTN đã tổ chức xuống giống trồng đu đủ Nhật Bản công nghệ cao trồng xen trên vườn cây cao su trồng mới tại Nông trường Cao su Xa Trạch trên diện tích 5 ha, kinh phí đầu tư ban đầu là 250 triệu đồng.
Đây là một trong những công trình thanh niên tiêu biểu của ĐTN công ty nhằm tiến tới chào mừng Đại hội Đảng các cấp, nhiệm kỳ 2020-2025.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/7AC45969-C13F-43A5-A3FA-496617CFFCA8.jpeg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/A890897D-B603-4AEC-A665-9B79A0DB757A-1024x768.jpeg)
PHAN THÀNH – MINH TÂM
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Thực hiện giải pháp linh động, chủ động trong thu tuyển công nhân
"Trái ngọt" có được từ sự cần cù trong lao động
Đoàn Thanh niên VRG sẽ ký phối hợp với Tỉnh đoàn Bình Phước
Tuyên dương “Tuổi trẻ sáng tạo” cho 48 đoàn viên thanh niên 4 công ty cao su
Bà Nguyễn Thị Thanh Thúy giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Đồng Nai
ĐTN VRG khánh thành công trình thanh niên tại Bình Phước
Cao su Krông Buk nỗ lực chuyển mình
Vững bước tiến lên !
Gieo mầm từ thiện, lan tỏa yêu thương
Trao quà nhỏ gửi niềm tin lớn