CSVNO – Trong 3 ngày (1- 3/10), Đại hội Đảng bộ tỉnh Bình Phước lần thứ XI (nhiệm kỳ 2020 – 2025) đã kết thúc thành công và bầu ra 53 ủy viên Ban chấp hành khóa mới. Đồng chí Hồ Cường – Bí thư Đảng ủy, TGĐ Công ty CP Cao su Đồng Phú trúng cử BCH Đảng bộ tỉnh Bình Phước.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/IMG_6076-1024x589.jpg)
350 đại biểu tham dự đại hội đại diện cho gần 37.000 đảng viên đã bầu ra 53 ủy viên ban chấp hành tỉnh ủy (giảm 2 người so với nhiệm kỳ trước) và 15 ủy viên ban thường vụ tỉnh ủy khóa mới.
Báo cáo chính trị tại đại hội đã đặt mục tiêu ngoài các thế mạnh truyền thống, tỉnh Bình Phước sẽ phát triển mạnh công nghiệp, tăng cường thu hút đầu tư để đưa tỉnh Bình Phước phát triển mạnh mẽ hơn nữa trong thời gian tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/IMG_5269-1-1024x576.jpg)
Hiện nay tỉnh Bình Phước đang quy hoạch và xây dựng nhiều khu công nghiệp, trong đó khu vực huyện Chơn Thành có một số khu công nghiệp quy mô lớn, phối hợp xây dựng với tỉnh Bình Dương và nhiều đối tác lớn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Các khu công nghiệp được phát triển sẽ góp phần tăng nguồn thu ngân sách và tạo thêm việc làm cho người dân, phát triển kinh tế, xã hội của địa phương.
TRẦN HUỲNH. ẢNH: CTV
Related posts:
Cao su Dầu Tiếng bổ nhiệm giám đốc NT Minh Hòa
Lãnh đạo VRG thăm, chúc Tết tỉnh Tây Ninh
Cao su Phước Hòa đối thoại định kỳ với người lao động
Công ty 75: Bàn giao 2 căn Nhà tình nghĩa và Nhà đồng đội
Khối Khu Công nghiệp sẽ trao 27 suất học bổng cho con CNLĐ
Chị Lê Thị Thương - công nhân Cao su Phú Riềng được trao tặng Giải thưởng Nguyễn Đức Cảnh
Cao su Tây Ninh chú trọng phát triển sản phẩm mới
Tuyên dương 500 học sinh sinh viên Học giỏi - Sống tốt
Tuyên dương 168 người lao động công tác tại Lào, Campuchia
VRG ký kết hợp tác truyền thông với Báo Nông nghiệp Việt Nam