CSVNO – Vừa qua, ĐTN Công ty CP Cao su Tân Biên đã phối hợp với ĐTN Cao su Tây Ninh, Đoàn khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Tây Ninh đã thực hiện các công trình thanh niên thiết thực, ý nghĩa.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/118361184_597446287598316_6078381057159094015_o-752x1024.jpg)
Theo đó, ngày 27/8, ĐTN Công ty CP Cao su Tân Biên đã phối hợp với ĐTN Cao su Tây Ninh, Đoàn khối Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Tây Ninh tổ chức Lễ Bàn giao công trình “Thắp sáng đường biên năm 2020” tại chốt số 4, Đồn Biên phòng Phước Tân, xã Hòa Hội, Châu Thành, Tây Ninh.
Đây là công trình thanh niên nhằm thiết thực chào mừng kỷ niệm 75 năm ngày Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/118482132_597446017598343_8543101828529790846_o-1024x843.jpg)
Công trình “Thắp sáng đường biên năm 2020” nằm trên đoạn đường tuần tra biên giới dài 1km do chốt biên phòng Hải Vi quản lý thuộc địa bàn xã Hòa Hội, Châu Thành, tỉnh Tây Ninh (trị giá 30 triệu đồng với 12 trụ đèn năng lượng mặt trời).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/119064064_1186117211767343_6696322277535452103_n-1024x768.jpg)
Trước đó, ngày 21/8, ĐTN Công ty Cổ phần cao su Tân Biên cũng đã phối hợp cùng Đoàn Khối cơ quan và doanh nghiệp tỉnh, ĐTN Công ty Cổ phần Cao su Tây Ninh đã tổ chức Lễ bàn giao cho lãnh đạo địa phương cụm trò chơi dành cho thiếu nhi tại ấp Con Trăn, xã Tân Hòa, Tân Châu, tỉnh Tây Ninh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/119073965_1178600805854810_362107806076076273_n-1024x860.jpg)
Công trình cụm trò chơi có tổng trị giá 42 triệu đồng. Đây là công trình thanh niên ý nghĩa nhằm thực hiện công tác chăm sóc thiếu niên nhi đồng của ĐVTN các đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/119057896_1148700418864489_6490898792639060570_n-1024x768.jpg)
MINH TÂM. ẢNH: NHƯ NGUYỆT
Related posts:
6 thanh niên VRG được tuyên dương Người thợ trẻ giỏi
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng họp mặt kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn
Đ/c Trần Quốc Bình tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2022 - 2027
Đoàn Thanh niên VRG tặng 20 suất học bổng cho học sinh Củ Chi
Hội Doanh nhân trẻ VRG trao nhà nhân ái cho công nhân Krông Buk
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long phát huy vai trò xung kích
Khai mạc Đại hội Đoàn Thanh niên VRG lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2022 - 2027
Đoàn Thị Ngọc Anh – “Học Sinh 3 Rèn Luyện”
Doanh nhân trẻ và thanh niên đóng góp lớn vào sự phát triển của VRG
Đoàn thanh niên Cao su Bình Long tri ân anh hùng liệt sĩ