CSVNO – Chào mừng kỷ niệm 42 năm xây dựng và phát triển Cao su Phú Riềng (06/09/1978 – 06/09/2020), Đoàn Thanh niên Công ty đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/118590178_932452583943505_4176453419417795452_n.jpg)
Đ/c Nguyễn Thế Nghĩa – Phó TGĐ (bên phải) và đ/c Lưu Thế Doanh – Chủ tịch Công đoàn Công ty (bên trái) trao giải nhất cuộc thi cho đ/c Lưu Văn
Nổi bật là Cuộc thi trực tuyến “Tìm hiểu lịch sử Đảng bộ Công ty Cao su Phú Riềng và tuyền thống 42 năm ngày thành lập Công ty” và “Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2020”.
Nhằm nâng cao nhận thức, bồi dưỡng lý tưởng, niềm tự hào của CB.CNV, ĐVTN về quá trình 42 năm xây dựng và phát triển Công ty, ĐTN Cao su Phú Riềng đã tổ chức cuộc thi trực tuyến “Tìm hiểu lịch sử Đảng bộ Công ty Cao su Phú Riềng và tuyền thống 42 năm ngày thành lập Công ty (06/09/1978 – 06/09/2020)”. Vòng sơ khảo diễn ra từ ngày 15 – 30/8 (tuần 1 từ 15 – 21/8, tuần 2 từ 24 – 30/8), vòng chung kết được tổ chức vào ngày 1/9.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/118385573_932452523943511_7560599502649229806_n.jpg)
Ở vòng chung kết, sau 42 giờ tranh tài của 18 thí sinh xuất sắc nhất từ vòng loại với gần 10.000 lượt dự thi, Ban tổ chức đã chọn ra các thí sinh xuất sắc nhất để trao giải chung cuộc. Ngày 3/9, ĐTN Công ty đã tổ chức trao giải chung kết cuộc thi. Giải nhất: Đ/c Lưu Văn – Nông trường 2. Giải nhì: Đ/c Nguyễn Thị Út – Nhà máy chế biến Long Hà. Giải ba: Đ/c Nguyễn Đăng Cẩm – Cơ quan Công ty. Giải khuyến khích: Đ/c Nguyễn Thị Hạnh Nhơn – NT Phú Riềng Đỏ và đ/c Nguyễn Thị Ngọc – Nông trường 2.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/118776419_932452470610183_8368770652992372280_n.jpg)
Cũng trong ngày 3/9, ĐTN Công ty đã tổ chức “Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2020”, thu hút đông đảo ĐVTN tham gia và thu về gần 300 đơn vị máu. Đây là hoạt động thường niên thể hiện tinh thần xung kích, tình nguyện vì cộng đồng; đồng thời thiết thực chào mừng kỷ niệm 42 năm Ngày thành lập Công ty của tuổi trẻ Cao su Phú Riềng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/118587733_932568833931880_8492525676776973876_n.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/09/118617295_932568907265206_4486465446785751480_n.jpg)
THIÊN HƯƠNG
Related posts:
Phân biệt vai trò Hội Liên hiệp Thanh niên và Đoàn Thanh niên
Tháng Thanh niên về nguồn tại Cao su Bà Rịa
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh: Trao quà con công nhân khó khăn
Đoàn Thanh niên Cao su Ea H’leo hỗ trợ thanh niên khởi nghiệp hiệu quả
Đoàn TN VRG giao lưu và hoạt động tình nguyện tại Lào
Đoàn viên thanh niên VRG nhận giải thưởng “Tuổi trẻ sáng tạo”
Sức trẻ trong công tác nghiên cứu và chuyển giao khoa học kỹ thuật
Nhiều công trình, phần việc thanh niên có ý nghĩa thiết thực
Bùi Bá Thịnh: Gương thanh niên tiêu biểu trong lao động sản xuất
ĐVTN VRG tham gia Hội trại truyền thống HTV