CSVNO – Nhằm kịp thời động viên khích lệ tinh thần của các cháu thiếu nhi là con em người lao động tham dự Trại hè thiếu nhi ngành cao su lần thứ XXI năm 2020, Công đoàn Công ty CP cao su Sơn La đã thay mặt Công đoàn Cao su Việt Nam tới động viên và trao quà cho 26 cháu với tổng giá trị 7,8 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/08/DDc-Nguyễn-Bá-Quý-tặng-quà-cho-các-cháu-Trại-hè-1024x768.jpg)
Mặc dù đơn vị đã lên kế hoạch tổ chức Trại hè với nhiều nội dung và hoạt động phong phú, tuy nhiên trước tình hình diễn biến phức tạp của dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID – 19, đơn vị không tổ chức Trại hè tập trung mà chia thành các nhóm đi trao quà cho các cháu.
Cháu Lò Thị Nhung – con CN Lò Văn Hòa – Tổ 1, Nông trường Mường La phát biểu tại buổi gặp mặt: “Cháu xin thay mặt các bạn cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo Công đoàn Cao su Việt Nam và Công đoàn Công ty. Trong thời gian tới, chúng cháu rất mong các bác, các cô chú tiếp tục quan tâm hơn nữa và có nhiều hoạt động dành cho thiếu nhi hơn nữa. Chúng cháu xin hứa cố gắng học tập tốt, phấn đấu trở thành con ngoan trò giỏi, giúp ích cho nước nhà”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/08/DDc-Lò-Thị-Nết-trao-quà-cho-CNLĐ-KK-1024x768.jpg)
Cũng trong dịp này Công đoàn Công ty đã đi thăm hỏi và trao 10 suất quà của Công đoàn Cao su Đồng Nai hỗ trợ nhân dịp Tháng công nhân năm 2020 cho CNLĐ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn với tổng giá trị 5 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/08/Đc-Nguyễn-Bá-Quý-trao-quà-cho-CNLĐ-có-hoàn-cảnh-khó-khăn-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/08/Đc-Nguyễn-Bá-Quý-trao-quà-cho-CNLĐ-kk-và-các-cháu-Trại-hè-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/08/Đc-Nguyễn-Bá-Quý-và-đc-Quách-Hữu-Dũng-GĐBT-Mường-bú-tặng-quà-cho-các-cháu-Trại-hè-1024x768.jpg)
BÍCH THUẬN
Related posts:
Cao su Phú Riềng sẽ phát huy tốt hơn nữa các hoạt động chăm lo cho người lao động
Khai mạc trại hè thiếu nhi ngành cao su
Đại hội đổi mới, sáng tạo, thành công
Cá nhân vượt sản lượng được tuyên dương trang trọng
Hoạt động Tháng CN 2014: Thiết thực, hiệu quả
Sẽ xây dựng 2 - 3 làng công nhân cao su kiểu mẫu
Cao su Chư Păh khởi công 5 công trình phục vụ công nhân
Công đoàn Cao su Kon Tum tặng 12 suất quà cho các em tham gia trại hè thiếu nhi lần thứ 24
80 cán bộ Công đoàn tham gia lớp Đại học phần Công đoàn 2019
Duyên dáng cán bộ nữ công Cao su Ea H'leo