CSVNO – 6 tập thể và 17 cá nhân đã được Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray biểu dương vào sáng 23/7 tại Hội nghị biểu dương những “Người lao động giỏi, sáng tạo” giai đoạn 2015 – 2019.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/256baf6ea77d5b23026c.jpg)
Trong giai đoạn 2015 – 2019, nhờ sự chú trọng, quan tâm của lãnh đạo công ty đối với các phong trào thi đua lao động, phong trào thi đua yêu nước nên các phong trào được phát động và duy trì đều đặn trong từng tháng, từng quý cùng nhiều phong trào chuyên đề như: Thi đua nước rút 3 tháng cuối năm, phong trào “luyện tay nghề – thi thợ giỏi”…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/c406d90dd11e2d40740f.jpg)
5 năm qua, toàn công ty đã có 45 giải pháp, sáng kiến cải tiến kỹ thuật được lãnh đạo và người lao động công ty triển khai áp dụng trên hầu hết các lĩnh vực hoạt động của công ty, từ những sáng kiến, giải pháp này đã tiết kiệm cho công ty hàng trăm triệu đồng mỗi năm. Trong đó, có nhiều sáng kiến được đánh giá cao như sáng kiến “thành lập nhóm cạo choàng” hay sáng kiến “xây chòi gác chống cháy”…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/f0c11ecd16deea80b3cf.jpg)
Qua những phong trào thi đua yêu nước trong lao động sản xuất, nhiều tập thể và cá nhân tiêu biểu, xuất sắc được phát hiện và nhân rộng, làm tấm gương sáng để CB.CNV khác trong công ty học tập và làm theo như công nhân Triệu Thị Nảy, Lê Minh Cường của Nông trường 1 đạt thành tích cao tại Hội thi bàn tay vàng cấp ngành năm 2018; công nhân Lê Xuân Tại, Triệu Thị Dung của Nông trường 4 đã có nhiều sáng kiến, giải pháp và đạt thành tích cao tại Hội thi Bàn tay vàng cấp công ty, được các cấp lãnh đạo nhiều lần khen thưởng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/7c6f7a1472078e59d716.jpg)
Tại hội nghị này, lãnh đạo công ty đã biểu dương 6 tập thể và 17 cá nhân có thành tích xuất sắc trong lao động sản xuất, là những nhân tố điển hình tiên tiến trong giai đoạn 2015 – 2019 và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ sản xuất trong 6 tháng đầu năm 2020.
VĂN VĨNH
Related posts:
Tổ chức kỷ niệm 10 năm phát triển cao su miền núi phía Bắc tại tỉnh Sơn La
Thêm nguyên liệu cho ngành gỗ
Trở về giữa rừng cao su
Khu công nghiệp Nam Tân Uyên: Trao 300 phần quà cho công nhân đón Tết
Khoảnh khắc đặc biệt
Học theo Bác để hoàn thiện bản thân
VRG ưu tiên bàn giao đất xây dựng công trình an sinh xã hội
VRG mong muốn hợp tác cùng Đại học Nông Lâm trong nhiều lĩnh vực
“Phấn đấu sản lượng thu mua cao su tương xứng với tiềm năng”
"Đổi mới phương thức hoạt động Công đoàn cho phù hợp với tình hình mới"