CSVNO – Ngày 22/7, huyện Đoàn Lộc Ninh và ĐTN công ty phối hợp tổ chức Chiến dịch tình nguyện hè năm 2020 và Chiến dịch tình nguyện “Kỳ nghỉ hồng” năm 2020 tại ấp Chàng Hai, xã Lộc Quang, huyện Lộc Ninh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/113863181_932891383844736_8054127618045080363_o-1024x768.jpg)
Chiến dịch diễn ra với nhiều hoạt động ý nghĩa như: Khởi công xây dựng 1 căn Nhà nhân ái trị giá 80 triệu đồng; Bàn giao công trình thắp sáng đường quê trị giá 35 triệu đồng; Tặng 20 bộ sách giáo khoa và 200 quyển vở cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn; Tặng 30 phần quà cho bà con nhân dân khó khăn mỗi phần trị giá 400.000đ; Làm mới hoặc cấp lại giấy CMND, tuyên truyền phòng chống đuối nước, ma túy, trộn cắp tài sản và an toàn giao thông; Ngoài ra, còn các gian hàng quần áo cũ, gian hàng các trò chơi dân gian và gian hàng cắt tóc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/109775153_932891560511385_6914352305299101511_o-1024x768.jpg)
Những hoạt động tình nguyện này đã tạo môi trường để ĐVTN của 2 đơn vị rèn luyện, cống hiến, xây dựng lớp thanh niên giàu lòng nhân ái, có bản lĩnh, trí tuệ, chung tay góp sức cùng đơn vị thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2020.
GIA THUẬN
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG: Tập huấn kỹ năng, nghiệp vụ công tác Đoàn
Đại hội Đoàn cần trang trọng, tiết kiệm, hiệu quả
Hướng về thanh niên khó khăn
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long trao tặng “Nhà nhân ái”
Nữ Bí thư Đoàn năng động, sáng tạo và trách nhiệm
Đồng chí Trần Quốc Bình giữ chức Bí thư Đoàn Thanh niên VRG
Sôi nổi ngày hội kết nối sinh viên
Tuyên dương ĐVTN có thành tích xuất sắc trong lao động sản xuất tại Campuchia
Tự hào truyền thống, sáng tạo phát triển
Ngày hội văn hóa thể thao năm 2014: sân chơi bổ ích, thú vị cho ĐVTN