CSVNO – Sau 2 ngày tranh tài, sáng 17/7, Hội thi “An toàn vệ sinh viên giỏi” lần thứ IV/2020 Khu vực TP. Hồ Chí Minh đã bế mạc với giải nhất thuộc về Công ty CP Chế biến Gỗ Thuận An.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_9038-1024x683.jpg)
Gỗ Thuận An cũng xuất sắc đạt giải Thuyết trình ấn tượng nhất và giải nhất thi trắc nghiệm và tự luận.
Trong 2 ngày diễn ra hội thi, 25 thí sinh của 5 đơn vị Khu vực TP.HCM đã trải qua 4 phần thi là trắc nghiệm – tự luận gồm 30 câu hỏi và một phần tự luận trong thời gian 60 phút; phần thi chào hỏi; thuyết trình và thao tác thực hành sơ cấp cứu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_9035-1024x683.jpg)
Ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su VN, Phó trưởng Ban tổ chức hội thi trao giải nhì cho Công ty CP Gỗ MDF VRG Kiên Giang
Kết quả, giải nhất tập thể thuộc về Công ty CP Chế biến Gỗ Thuận An; Giải nhì thuộc về Công ty CP Gỗ MDF VRG Kiên Giang; Giải ba thuộc về Công ty Cổ phần Công nghiệp & Xuất nhập khẩu Cao su; Giải khuyến khích thuộc về Công ty CP Thể thao Ngôi sao Geru, Công ty CP Cơ khí Cao su.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_9025-1024x683.jpg)
Đối với nội dung thi trắc nghiệm và tự luận, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho thí sinh Đặng Thị Dung của Gỗ Thuận An; Giải nhì trao cho thí sinh Nguyễn Thị Đoàn Kết của Công nghiệp và Xuất nhập khẩu Cao su và giải ba thuộc về thí sinh Trần Diễm Uyên của Gỗ MDF VRG Kiên Giang.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_9021-1024x683.jpg)
Ngoài ra, Ban tổ chức cũng đã trao giải phụ cho phần thuyết trình ấn tượng nhất cho Công ty CP Chế biến Gỗ Thuận An.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_9018-1024x683.jpg)
Nhận xét đánh giá về hội thi, ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su VN, Phó trưởng Ban tổ chức cho rằng, 5 đơn vị ở Khu vực TP.HCM tuy số lượng ít nhưng trải qua các phần thi có chất lượng khá tốt.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_8904-1024x683.jpg)
Ông Ngân cũng đánh giá cao sự quan tâm và tạo điều kiện của ban lãnh đạo các đơn vị đã hỗ trợ cho các đội thi với sự chuẩn bị tốt, phần thi sinh động, nhiều tiết mục có sự đầu tư, nỗ lực cố gắng lớn của các đơn vị tham gia hội thi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_8915-1024x683.jpg)
Tiếp nối thành công hội thi ở các khu vực, ngày 26-27/7, Hội thi khu vực miền Đông Nam bộ gồm 12 đơn vị sẽ tiếp tục được tổ chức tại Khách sạn Cao su TP.Vũng Tàu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_9011-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/IMG_9044-1024x683.jpg)
MINH TÂM. ẢNH: ĐỨC KHÁNH
Related posts:
Đảng bộ Rubico phấn đấu lợi nhuận trước thuế tăng 10% mỗi năm
Kết nối tình quân dân nơi phên dậu Tổ Quốc
Cao su Chư Prông trao 3 nhà Mái ấm cho công nhân khó khăn
Công đoàn Trường CĐ CN Cao su: Nhiều hoạt động ý nghĩa trong tháng 6
VRG tập huấn triển khai phần mềm đánh giá Bộ chỉ số chuyển đổi số
Công đoàn Cao su VN thỏa thuận phúc lợi với 4 doanh nghiệp
Hiệu quả thiết thực từ ký kết nghĩa giữa các Công đoàn
Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam khảo sát việc thực hiện Nghị quyết 20-NQ/TW tại Công đoàn Cao su Vi...
Tháng công nhân
Khen thưởng phụ nữ "hai giỏi" Cao su Chư Păh