CSVNO – Trong 2 ngày 16-17/7, 25 thí sinh đến từ 5 đơn vị thuộc Khu vực TP.Hồ Chí Minh đã tham dự Hội thi “An toàn vệ sinh viên giỏi” lần thứ IV năm 2020 tại Hội trường Công đoàn Cao su Việt Nam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/DSC_1340-1024x683.jpg)
Hội thi An toàn Vệ sinh viên giỏi Khu vực TP.HCM gồm có 5 đơn vị, gồm: Công ty Cổ phần Công nghiệp & Xuất nhập khẩu Cao su, Công ty CP Thể thao Ngôi sao Geru, Công ty CP Cơ khí Cao su, Công ty CP Chế biến Gỗ Thuận An và Công ty CP Gỗ MDF VRG Kiên Giang.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/DSC_1338-1024x683.jpg)
Chiều ngày 16/7, Ban tổ chức đã họp các trưởng đoàn và bốc thăm số thứ tự thi. Tại cuộc họp, ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su VN, Phó trưởng Ban tổ chức đã phổ biến các hội dung, quy chế và nhắc nhở các trưởng đoàn quán triệt đến từng thí sinh của đoàn mình những của định của Ban tổ chức hội thi.
Ông Ngân cũng cho biết, hội thi đã diễn ra thành công ở Khu vực Tây Nguyên và Duyên hải Miền Trung gồm 9 đơn vị vào ngày 10 – 11/7. Tiếp nối thành công hội thi ở các khu vực, ngày 26-27/7, Hội thi khu vực miền Đông Nam bộ gồm 12 đơn vị sẽ tiếp tục được tổ chức tại Khách sạn Cao su TP.Vũng Tàu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/DSC_1330-1024x683.jpg)
Ngay sau cuộc họp các trưởng đoàn, vào lúc 15h cùng ngày, 25 thí sinh đã chính thức bước vào vòng thi đầu tiên với 2 nội dung là thi trắc nghiệm (30 câu) và tự luận trong thời gian 60 phút.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/DSC_1328-1024x683.jpg)
Sau khi phần thi trắc nghiệm và tự luận kết thúc, các đoàn sẽ tiến hành chạy thử chương trình với các nội dung chào hỏi; thuyết trình và thao tác thực hành sơ cấp cứu. Các nội dung này sẽ thi chính thức vào sáng ngày 17/7. Hội thi sẽ công bố các kết quả, tiến hành trao thưởng và bế mạc vào sáng cùng ngày.
MINH TÂM. ẢNH: VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Kon Tum: Tặng sách vở cho học sinh khó khăn
Cao su Ea H’Leo có 100% chị em hoàn thành nhiệm vụ
Vợ chồng thợ giỏi đồng hành trên mọi nẻo đường
Công đoàn Cao su Sa Thầy khen thưởng 34 tập thể, cá nhân vượt sản lượng tháng 8
Cao su Chư Sê bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Rah Lan Nguyên
Khối thi đua nông nghiệp Gia Lai ủng hộ 20 triệu đồng phòng chống dịch
Lương bình quân người lao động Cao su Phước Hòa đạt gần 5,8 triệu đồng/người/tháng
Công đoàn Cao su Việt Nam tập huấn chính sách, pháp luật
“Cây cao su không phải là cây có hại với môi trường”
Cao su Bình Long trao 122 phần quà cho công nhân