CSVN – Hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2020, ĐTN Công ty CPCS Đồng Phú đã phối hợp với Công đoàn tổ chức nhiều hoạt động chăm lo cho người lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/ANH-02-2.jpg)
Các hoạt động xuất phát từ nguyện vọng CNLĐ đã tạo không khí sôi nổi, hào hứng thi đua lao động sản xuất tại đơn vị.
Trong Tháng Công nhân, ĐTN công ty đã thực hiện 2 công trình thanh niên và tặng quà cho ĐVTN công nhân có hoàn cảnh khó khăn, phát động trồng cây “Vì một Việt Nam Xanh”.
Ngoài ra ĐTN đã thực hiện công trình Khu vui chơi thiếu nhi bằng vật liệu tái chế và sửa chữa hành lang bảo vệ, củi giữ trẻ Nhà mầm non phục vụ con CNLĐ tại 2 điểm trường Mầm non Hoa Phượng thuộc NT Tân Hưng, với kinh phí 65 triệu đồng. Công trình chiếu sáng năng lượng mặt trời và lắp đặt máy tập thể dục tại khuôn viên biển hiệu công ty, với kinh phí 40 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Ngoài giao lưu tặng quà cho các bé tại trường mầm non, ĐTN đã thăm hỏi, tặng quà 30 ĐVTN công nhân có hoàn cảnh khó khăn với kinh phí 9 triệu đồng và trồng vườn cây thanh niên, đường cây thanh niên, trồng hoa ven đường giao thông…
Đặc biệt, ĐTN công ty phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bình Phước và Bệnh viện Chợ Rẫy tổ chức vận động thành công công tác hiến máu nhân đạo. Hơn 330 đoàn viên tình nguyện đăng ký hiến máu.
Đ/c Nguyễn Minh Tuấn – Phó Bí thư ĐTN Cao su Đồng Phú, chia sẻ: “Nhằm thiết thực chăm lo cho CNLĐ, hàng năm Cao su Đồng Phú thực hiện chương trình hỗ trợ vốn để nâng cấp, sửa chữa và xây mới nhà ở. Chương trình này được thực hiện từ năm 2001 và duy trì cho đến nay. Đây là chương trình riêng mà công ty là đơn vị duy nhất trong toàn ngành vẫn tiến hành thực hiện.
Trong Tháng Công nhân năm 2020, ĐTN đã kết hợp với đoàn phúc tra xét duyệt 18 trường hợp với tổng kinh phí hỗ trợ là 685 triệu đồng. Trong mọi hoạt động, ĐTN luôn phối hợp, sát cánh cùng CĐ công ty chăm lo cho NLĐ. Đặc biệt là tích cực tuyên truyền phòng chống dịch bệnh Covid-19.
Cụ thể ĐTN cùng Công đoàn tổ chức thăm và tặng quà cho 95 công nhân tăng cường dự án tại Campuchia về bị cách ly, với số tiền 28,5 triệu đồng. Tổ chức cho ĐVTN nấu ăn cho công nhân bị cách ly tại Bệnh viện Đa khoa Cao su Đồng Phú. Trang bị máy đo thân nhiệt và khẩu trang cho CB.CNV – LĐ.
THIÊN HƯƠNG
Related posts:
Cao su Bà Rịa: Nhiều hoạt động ý nghĩa nhân ngày 27/7
Chi đoàn Cơ quan CĐ CSVN: Tặng 51 phần quà Tết cho đồng bào Stiêng
Anh Vũ Xuân Phát với sáng kiến ứng dụng công nghệ thông tin theo dõi lịch nông vụ
Thanh niên Cao su Ea H’leo ra quân hành động vì môi trường
Tuổi trẻ Cao su Phú Riềng: Nhiều hoạt động tri ân các anh hùng liệt sỹ
Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su sôi nổi kỷ niệm ngày thành lập Đoàn
Thực hiện 111 công trình, phần việc thanh niên năm 2015
Sôi nổi ngày Chủ nhật xanh
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa: Nhiều hoạt động ý nghĩa
Chi đoàn Cao su Bà Rịa – Kampong Thom thực hiện công trình thanh niên hiệu quả thiết thực