CSVNO – Nhằm thực hiện các công trình chào mừng Đại hội Đảng các cấp đồng thời để tiếp tục thực hiện có hiệu quả các biện pháp phòng chống dịch bệnh Covid-19 trong tình hình mới, Ban chấp hành Chi đoàn Công ty Cổ phần Gỗ Dầu Tiếng trao tặng 4 bồn rửa tay cho Nhà máy chế biến Gỗ Long Hòa.
![BCH Chi đoàn trao tặng 4 bồn nước rửa tay tại Nhà máy chế biến gỗ Long Hòa.](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020424.1_CSDT.jpg)
Sáng ngày 24/4, Chi đoàn công ty cổ phần gỗ Dầu Tiếng đã trao tặng 4 bồn nước rửa tay tại khu vực nhà ăn tập thể và khu vực nghỉ trưa thuộc Nhà máy chế biến gỗ Long Hòa với trị giá 3.700.000 đồng (Trích từ nguồn quỹ hoạt động của Chi đoàn).
Đây là công trình mang tính thiết thực trong công tác đảm bảo sức khỏe cho công nhân trong suốt thời gian dịch bệnh Covid-19 đang diễn ra. Công trình cũng là một trong những hình thức tuyên truyền nâng cao nhận thức của công nhân lao động nói chung và ĐVTN nói riêng trong việc nâng cao ý thức trong công tác giữ gìn vệ sinh cá nhân và phòng chóng dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp.
![Bồn nước rửa tay đảm bảo sức khỏe cho công nhân trong suốt thời gian dịch bệnh Covid-19](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/94484909_896665624092505_2980110088221491200_n.jpg)
Thông qua công trình đã thể hiện rõ nét tính sáng tạo của ĐVTN trong việc tái sử dụng các vật liệu đã qua sử dụng. Với lòng nhiệt huyết, sáng tạo cùng với đôi bàn tay khéo léo sẽ tạo ra các sản phẩm gần gũi có ích trong cuộc sống. Bên cạnh đó công trình còn mang đến thông điệp: “ Hãy rửa tay thường xuyên” để ngăn chặn và đẩy lùi dịch bệnh mang lại cho mỗi cá nhân nói chung và công nhân lao động nói riêng có một sức khỏe thật tốt để tiếp tục học tập,lao động và sản xuất góp phần xây dựng đất nước ngày càng phát triển.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
CTV NGỌC TƯƠI
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG giao lưu bóng đá chào mừng Ngày truyền thống lực lượng An ninh điều tra
VRG có 4 đề tài được tuyên dương tại Festival “Sáng tạo trẻ” toàn quốc
Đoàn thanh niên Cao su Lộc Ninh ra quân trồng 4.500 cây xanh
Đoàn thanh niên Cao su Chư Sê thi đấu quần vợt
Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy tặng quà các cháu thiếu nhi trong Tháng Thanh niên
Nhiều hoạt động ý nghĩa trong Tháng thanh niên 2020
ĐTN Cao su Dầu Tiếng ra mắt Câu lạc bộ Lý luận trẻ
Đ/c Hà Thành Chung giữ chức vụ Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh
ĐTN Cao su Lộc Ninh tiếp tục ký kết phối hợp với huyện Đoàn Lộc Ninh
Trung ương Đoàn và Đoàn Thanh niên VRG tặng quà gia đình chính sách Tây Ninh