CSVNO – Ngày 9/4, ông Lê Khả Liễm – TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã ký Quyết định số 327/QĐ–CSKT về việc trích quỹ phúc lợi của công ty 50 triệu đồng hỗ trợ Công ty CP Cao su Hà Giang để phòng, chống dịch Covid -19.
![Lãnh đạo Cao su Kon Tum trao tiền hỗ trợ thông qua bảng tượng trưng cho đại diện Cao su Hà Giang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_00391.jpg)
Theo đó, số tiền 50 triệu đồng đã được Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum chuyển khoản cho Công ty TNHH MTV Cao su Hà Giang ngay trong ngày 10/4 để chung tay hỗ trợ và giúp đỡ CB.CNV – LĐ Cao su Hà Giang mua trang thiết bị, vật tư y tế nhằm phòng chống dịch Covid -19 đạt hiệu quả cao nhất.
![Ông Lê Khả Liễm - TGĐ công ty trao tiền hỗ trợ cho người lao công ty thông qua công đoàn công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_00352.jpg)
Đảng ủy – Ban TGĐ và Công đoàn Cao su Hà Giang cũng đã gửi thư cảm ơn đến lãnh đạo Cao su Kon Tum. Trong đó nhấn mạnh, trong bối cảnh khó khăn, cấp bách trong công tác phòng chống dịch bệnh Covid -19 của Công ty CP Cao su Hà Giang, gói hỗ trợ trị giá 50 triệu đồng của Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum là sự chia sẻ vô cùng ý nghĩa, hết sức thiết thực đã động viên, khích lệ và tiếp thêm sức mạnh về vật chất, tinh thần to lớn đối với CB.CNV và người lao động Công ty CP Cao su Hà Giang trong công tác phòng chống dịch bệnh.
Trước đó, lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã quyết định ủng hộ 50 triệu đồng cho UB MTTQ VN tỉnh Kon Tum để phòng chống dịch và đối phó với tình trạng hạn hán đang diễn ra gay gắt trên địa bàn tỉnh. Trong đó, 30 triệu dành cho quỹ phòng chống dịch bệnh Covid -19, 20 triệu đồng cho chương trình chống hạn hán.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Ngoài ra, lãnh đạo Cao su Kon Tum cũng quyết định hỗ trợ công nhân trực tiếp khai thác; công nhân trực tiếp chế biến và công nhân kiến thiết cơ bản (chăm sóc) của công ty mỗi người 1 triệu đồng từ nguồn quỹ phúc lợi của công ty để đối phó với khó khăn do tình hình dịch bệnh Covid -19 gây ra.
VĂN VĨNH
Related posts:
VRG trong top 50 công ty niêm yết tốt nhất năm 2021
VRG có nhiều đóng góp cho sự phát triển của tỉnh Lai Châu
Cao su Krông Buk tổ chức Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc
Cao su Lai Châu 2: Nỗ lực vượt sản lượng
Gần 64% học viên đạt loại giỏi lớp cao cấp chính trị K48
Cao su Bình Long phấn đấu thu nhập người lao động trên 11 triệu đồng/người/tháng
Gần 200 NLĐ khám sức khỏe định kỳ
Ông Lê Thanh Hưng – TGĐ VRG: "Tập trung tìm giải pháp phù hợp để đảm bảo nguồn lao động ổn định"
VRG thưởng 150 triệu đồng hoàn thành kế hoạch cho Cao su Dầu Tiếng
Vận dụng lợi thế để phát triển, bứt phá