CSVNO – Ngày 20/3, tại Hội trường Nông trường Cù Bị, Hội Chữ thập đỏ Công ty Cổ phần Cao su Bà Rịa phối hợp với Tỉnh Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu và Trung tâm truyền máu Bệnh viện Chợ Rẫy tổ chức ngày hội Hiến máu tình nguyện năm 2020. 200 CB CNV công ty đã tham gia hiến máu. Ngày hội đã thu về được 195 đơn vị máu.
![89932952_1335313146675678_1884194048151912448_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/89932952_1335313146675678_1884194048151912448_n.jpg)
Việc hiến máu nhằm tuyên truyền nâng cao nhận thức cho CB CNVC NLĐ trong toàn đơn vị hiểu sâu sắc về giá trị nhân văn của phong trào Hiến máu tình nguyện.
![89768227_1335312113342448_3639689199415721984_n](http://45.119.81.33/wp-content/uploads/89768227_1335312113342448_3639689199415721984_n.jpg)
Ngày hội Hiến máu tình nguyện (HMTN) năm 2020 với chủ đề: “Giọt máu hồng tình nguyện”. Đây là một hoạt động thường niên của Hội CTĐ Công ty nhằm nâng cao nhận thức của cộng đồng về ý nghĩa, mục đích, giá trị nhân văn của phong trào HMTN hưởng ứng ngày “Toàn dân tham gia Hiến máu tình nguyện” 7/4.
![90079417_1335319820008344_6511007164734111744_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/90079417_1335319820008344_6511007164734111744_n.jpg)
Khoảng 200 cán bộ, công nhân lao động thuộc Công ty CP Cao su Bà Rịa đã tham gia hiến máu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Thực hiện khuyến cáo của Bộ Y tế, người hiến máu được chia thành từng nhóm nhỏ không quá 50 người để lấy máu theo từng đợt, nhằm giảm thiểu nguy cơ lây nhiễm COVID-19.
![90214582_1335312293342430_2551725905475010560_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/90214582_1335312293342430_2551725905475010560_n.jpg)
Người tham gia hiến máu còn được đo thân nhiệt trước khi làm thủ tục đăng ký hiến máu, đeo khẩu trang y tế và rửa tay sát khuẩn (do ban tổ chức chuẩn bị) trước và sau khi hiến máu để phòng chống dịch bệnh.
Tại ngày hội HMTN hội viên cũng đã được nghe tuyên truyền về phòng chống dịch COVID-19 để hội viên hiểu rõ hơn trong phòng chống dịch bệnh hiện nay.
MINH TÂM – CHÍ CƯỜNG
Related posts:
Chi đoàn Bệnh viện Đa khoa Cao su Dầu Tiếng: Trao thưởng Khuyến tài khuyến học
ĐTN VRG tập huấn kỹ năng, nghiệp vụ công tác Đoàn
Ấm áp nghĩa tình “Tháng ba biên giới” của Đoàn Thanh niên VRG
Cao su Dầu Tiếng: Họp mặt kỷ niệm 85 năm thành lập Đoàn
ĐTN Cơ quan VRG: Thực hiện công tác an sinh xã hội tại Campuchia
"Tuổi trẻ ngành cao su cần năng động, sáng tạo và máu lửa"
Tuyên dương 40 thanh niên tiêu biểu ngành cao su
Cao su Nam Giang tặng nhà “Mái ấm Đoàn viên”
Xây khu vui chơi bằng vật liệu tái chế cho trẻ em
Đồng chí Phạm Ngọc Cường trúng cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh