CSVNO – Ngày 19/3, Bệnh viện Đa khoa Công ty CPCS Đồng Phú tiếp nhận cách ly tập trung 92 công nhân lao động làm việc ở Công ty CPCS Đồng Phú – Kratie từ Campuchia về nước. Qua kiểm tra y tế, hầu hết công nhân đều có sức khỏe bình thường.
![Ngày 18/3, Công ty CPCS Đồng Phú đến cửa khẩu Hoa Lư đón CNLĐ từ Campuchia về nước](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH1.jpg)
Bác sĩ Hoàng Thành – Giám đốc Bệnh viện đa khoa Cao su Đồng Phú cho biết: Để đảm bảo cơ sở vật chất thực hiện cách ly tập trung đối với tất cả công nhân, người lao động của công ty trở về từ Campuchia, trước đó, bệnh viện đã dọn vệ sinh, phun thuốc khử trùng, chuẩn bị sẵn 12 phòng của bệnh viện và 3 phòng của Nông trường cao su Thuận Phú làm nơi ăn ở, sinh hoạt cho những người thuộc diện cách ly.”
![Đội ngũ y, bác sĩ theo dõi CNLĐ trong thời gian cách ly](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-013.jpg)
Bệnh viện đã chuẩn bị sẵn sàng và đầy đủ cơ sở vật chất, trang thiết bị thăm khám, điều trị cho tất cả công nhân trở về từ Campuchia. Mỗi ngày 2 lần, bệnh viện tiến hành đo thân nhiệt, kiểm tra các triệu chứng nghi ngờ mắc bệnh đối với người thuộc diện cách ly. Đến nay, sức khỏe của CNLĐ trở về từ Campuchia vẫn ổn định, không có các triệu chứng nghi ngờ mắc bệnh.
![Đội ngũ y, bác sĩ theo dõi CNLĐ trong thời gian cách ly](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-023.jpg)
Công ty CPCS Đồng Phú hợp đồng với đơn vị dịch vụ nấu ăn uy tín về nấu tại Nông trường Thuận Phú, cung cấp thức ăn hằng ngày cho người lao động. Tại khu vực bệnh viện, công ty chuẩn bị sẵn các sân chơi thể thao, phương tiện nghe nhìn nhằm đáp ứng nhu cầu rèn luyện sức khỏe, vui chơi, giải trí của mọi người… Để kiểm soát tình hình dịch bệnh và an toàn cho khu cách ly tập trung, bệnh viện đã tạm ngưng tiếp nhận, điều trị bệnh cho những người từ bên ngoài vào từ ngày 19/3 đến hết 3/4.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Bệnh viện Cao su Đồng Phú phun xịt khuẩn xe chở CNLĐ về khu cách ly](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-032.jpg)
Ngày 19/3, tham quan tổng thể khu vực cách ly của bệnh viện, bà Trần Tuyết Minh – Phó chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước đánh giá cao công tác chuẩn bị của bệnh viện và công ty. Phó chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Ban giám đốc, toàn thể đội ngũ y, bác sĩ bệnh viện tiếp tục tập trung thăm khám sức khỏe hằng ngày cho những người thuộc diện cách ly; kịp thời báo cáo Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh Covid-19 tỉnh khi có bất thường xảy ra. Đồng thời thực hiện nghiêm nội quy khu vực cách ly; tiếp tục kiểm soát và thực hiện cách ly tất cả công nhân, người lao động trở về từ các nước ASEAN theo quy định.
![Hội Nông dân tỉnh Bình Phước cung cấp lương thực cho Bệnh viện Cao su Đồng Phú tổ chức cách ly tập trung](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-041.jpg)
MINH TUẤN – THIÊN HƯƠNG
Related posts:
Thí điểm lựa chọn doanh nghiệp Nhà nước giữ vai trò chủ đạo
VRG ủng hộ 200 triệu đồng vào Quỹ vắc xin Covid – 19 tại tỉnh Quảng Nam
Cao su Lai Châu dự kiến khai thác đạt trên 901 tấn mủ năm 2017
Tiền lương khu vực miền Đông đạt 4-6 triệu đồng/người/tháng
Chung tay hỗ trợ các đơn vị miền Trung khắc phục thiệt hại sau bão lũ
FSC sẵn sàng hỗ trợ VRG đạt thỏa thuận phát triển rừng bền vững
Cao su Đồng Nai – Kratie: Quyết đạt và vượt sản lượng 5.200 tấn mủ
"Mở miệng cạo cây cao su là sự kiện có ý nghĩa lớn đối với đồng bào Tây Bắc"
Lê Ngọc Khánh giành giải nhất Hội thi Bàn tay vàng Cao su Chư Păh
Tiếp tục mở cạo tại Cao su miền núi phía Bắc