CSVNO – Chào mừng kỷ niệm 89 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2020) và hưởng ứng hoạt động Tháng Thanh niên, sáng 18/3 Hội LHTN Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh đã tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2020.
[wide]youtu.be/EXDCD8eBigw[/wide]![Lực lượng ĐVTN tham gia hiến máu nhân đạo](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Lực-lượng-ĐVTN-tham-gia-hiến-máu-nhân-đạo.jpg)
Tham gia ngày hội có gần 140 CB.CNVLĐ, ĐVTN của các cơ sở Đoàn, Hội trong toàn công ty. Với thông điệp “Giọt máu cho đi – Cuộc đời ở lại” bao trùm ý nghĩa và mục đích lớn lao trong ngày hội hiến máu nhân đạo của ĐVTN công ty.
Hiến máu nhân đạo không chỉ mang lại sự sống của con người mà còn là một hành động cao cả, một nghĩa cử cao đẹp thể hiện lòng nhân ái và trách nhiệm của mỗi cá nhân với cộng đồng; Thể hiện sâu sắc truyền thống tương thân tương ái cao cả của dân tộc Việt Nam: “Thương người như thể thương thân”, “Lá lành đùm lá rách”.
Kết thúc ngày hội CB.CNVLĐ, ĐVTN công ty đã hiến được 125 đơn vị máu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Cao su Phước Hòa – Kampong Thom: Thực hiện nghiêm phòng chống dịch Covid-19
Ý nghĩa chương trình tình nguyện của Đoàn Thanh niên VRG tại Campuchia
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai tham gia chuẩn bị trường thi "Bàn tay vàng"
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi Câu lạc bộ Lý luận trẻ
Hơn 400 sinh viên Trường CĐCN Cao su tham gia tuyên truyền pháp luật
Họp mặt cựu cán bộ Đoàn
Thanh niên làm gì để chung tay xây dựng nông thôn mới?
Cao su Dầu Tiếng tổ chức Hội thao truyền thống cấp Nông trường
300 ĐVTN tham gia Liên hoan thanh niên khối cao su 2015
Thanh niên Cao su Chư Păh hiến máu nhân đạo