CSVNO – Vừa qua, Đoàn thanh niên Công ty CPCS Phước Hòa phối hợp cùng Huyện đoàn Bắc Tân Uyên tổ chức chuỗi hoạt động ra quân tuyên truyền phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona (COVID-19) tại KCN Tân Bình – Công ty CPCS Phước Hòa.
![Đoàn thanh niên Công ty CPCS Phước Hòa phối hợp cùng Huyện đoàn Bắc Tân Uyên tổ chức chuỗi hoạt động ra quân tuyên truyền tại KCN Tân Bình - Công ty CPCS Phước Hòa.](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-11.jpg)
Cụ thể, Đoàn TN công ty đã phát 7.200 lon nước tăng sức đề kháng, 1.000 khẩu trang, 2.000 tờ rơi tuyên truyền về những thông tin, tình hình diễn biến và cách phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona (COVID-19) gây ra
Đồng thời hướng dẫn ĐVTN, CB-CNLĐ và người dân thực hiện đúng những quy định, khuyến cáo của ngành y tế, không phát tán thông tin thất thiệt, sai sự thật, lên án các hành vi tiêu cực, chung tay cùng cả nước và toàn thế giới đẩy lùi đại dịch.
![Quang cảnh buổi ra quân](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-21.jpg)
Từ đó, giúp cán bộ trong lực lượng đoàn thanh niên, CB-CNLĐ có thông tin đầy đủ, chính thống về tình hình diễn biến của dịch bệnh để tuyên truyền rộng rãi đến ĐVTN và CNLĐ trong toàn Công ty, hướng dẫn các phương pháp xử lý khi phát hiện có tình huống lây nhiễm phát sinh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Bên cạnh đó, BTV ĐTN Công ty cũng đã thông báo đến 100% các cơ sở Đoàn thực hiện nghiêm tinh thần chỉ đạo của lãnh đạo Công ty về việc thực hiện đeo khẩu trang tại nơi làm việc, thường xuyên cập nhật thông tin về dịch bệnh kịp thời từ các trang thông tin chính thống trên trang mạng xã hội facebook và các kênh tuyên truyền khác của Đoàn.
Các cơ sở Đoàn tuyên truyền và báo cáo thường xuyên, nắm bắt quán triệt tư tưởng ĐVTN tránh chia sẻ, đăng các thông tin không chính thống, xuyên tạc, đùa vui về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do virus Corona trên các trang thông tin mạng xã hội gây nhiễu loạn thông tin chính thống, gây hoang mang cho dư luận.
![ĐVTN phát nước, khẩu trang, tờ rơi tuyên truyền dịch bệnh COVID-19](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-41.jpg)
![ĐVTN phát nước, khẩu trang, tờ rơi tuyên truyền dịch bệnh COVID-19](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-5.jpg)
![ĐVTN phát nước, khẩu trang, tờ rơi tuyên truyền dịch bệnh COVID-19](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-6.jpg)
![ĐVTN phát nước, khẩu trang, tờ rơi tuyên truyền dịch bệnh COVID-19](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-7.jpg)
![ĐVTN phát nước, khẩu trang, tờ rơi tuyên truyền dịch bệnh COVID-19](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-8.jpg)
![ĐVTN thực hiện nghiêm túc đeo khẩu trang tại nơi làm việc](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HÌNH-9-1.jpg)
PHƯƠNG TRANG
Related posts:
Đoàn thanh niên Cơ quan VRG thực hiện vượt 300% công trình thanh niên
Anh Lê Thanh Trung được bầu làm Bí thư Chi đoàn Cơ khí Cao su
Dấu ấn tuổi trẻ cao su Chư Păh
Tuổi trẻ VRG: Đoàn kết, năng động, sáng tạo, xung kích, tình nguyện, vì sự phát triển ổn định và bền...
Đẩy mạnh hoạt động thanh niên tình nguyện trong năm 2019
Đoàn Thanh niên Cao su Ea H’Leo trao tặng Công trình thanh niên bến nhập mủ
Sôi nổi thi trực tuyến Tìm hiểu truyền thống 90 năm ngành cao su
Phát huy sức trẻ, cùng doanh nghiệp vượt khó
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng: Ra quân chiến dịch tình nguyện hè 2020
Tọa đàm “Người truyền lửa” ôn lại truyền thống vẻ vang của Đoàn