CSVNO – Nhằm thắt chặt mối quan hệ với các cơ quan báo chí địa phương và trung ương đóng chân trên địa bàn tỉnh Gia Lai, chiều 5/2 Bộ tư lệnh Binh đoàn 15 tổ chức gặp mặt báo chí nhân dịp đầu xuân và tiến tới kỷ niệm 35 năm ngày thành lập 20/2.
![Khen thưởng cho các nhà báo có đóng góp cho Binh đoàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0624.jpg)
Tại buổi gặp mặt, đại diện lãnh đạo Bộ tư lệnh Binh đoàn 15 đã thông tin về tình hình sản xuất kinh doanh của đơn vị đến các cơ quan báo đài. Theo đó, năm 2019 tuy công tác sản xuất kinh doanh gặp nhiều khó khăn nhưng các đơn vị trong binh đoàn đã đoàn kết, nỗ lực hết mình khắc phục khó khăn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
![Đại tá Hoàng Văn Sỹ - Tư lệnh Binh đoàn trao bằng khen của Binh đoàn cho 2 tập thể](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_06231.jpg)
Lãnh đạo Bộ tư lệnh Binh đoàn 15 cũng thông tin thêm: Năm qua Bộ tư lệnh Binh đoàn đã lãnh đạo triển khai công tác dân vận đạt hiệu quả với trọng tâm là cứu đói cho đồng bào vùng biên mùa giáp hạt; tích cực tham gia giúp đỡ và ủng hộ người dân bị thiên tai; tổ chức khám chữa bệnh miễn phí cho bà con nghèo và tích cực trong việc xây dựng nông thôn mới…đáng chú ý là hỗ trợ 54.731 kg gạo cho 2.723 hộ nghèo; sửa chưa 37 căn nhà.
![Ông Huỳnh Kiên (đứng) Tổng Biên tập Báo Gia Lai phát biểu góp ý](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0622.jpg)
Đặc biệt, trong dịp tết Nguyên đán Canh Tý 2020 Binh đoàn đã tổ chức đi thăm hỏi, chúc tết và tặng quà cho các già làng, thôn trưởng, mẹ Việt Nam anh hùng, các đồng chí thương bệnh binh, thân nhân liệt sỹ và các gia đình công nhân có hoàn cảnh khó khăn…với kinh phí trên 18,7 tỷ đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tổ chức cho các làng kết nghĩa ăn tết vui tươi, đầm ấm; tổ chức các điểm gói bánh chưng, hỗ trợ thịt lợn, gạo nếp và các phần quà cho các hộ gia đình nghèo tại 271 thôn, làng với trên 5.100 người tham gia.
![Đại tá Hoàng Văn Sỹ (đứng) đáp từ và ghi nhận sự đóng góp của các cơ quan báo chí](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_06202.jpg)
Nhân dịp gặp mặt đầu xuân năm mới Canh Tý, Đại tá Hoàng Văn Sỹ – Tư lệnh Binh đoàn 15 đã ghi nhận và cảm ơn những tình cảm mà các cơ quan báo chí đã dành cho Binh đoàn. Đồng thời mong muốn, trong thời gian tới giữa các cơ quan báo chí và Binh đoàn 15 tiếp tục có sự gắn kết, hợp tác chặt chẽ hơn nữa trong công tác thông tin tuyên truyền
Để ghi nhận những đóng góp của các cơ quan báo chí và cá nhân những nhà báo đã có những bài viết về binh đoàn, Bộ tự lệnh Binh đoàn đã trao tặng bằng khen cho 2 tập thể và 6 cá nhân vì đã phối hợp tốt trong công tác tuyên truyền năm 2019.
![Quang cảnh buổi gặp mặt](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0616.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
148 cán bộ, giáo viên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su được tiêm vaccine Covid -19
Diện mạo khang trang trên quê hương Dầu Tiếng
Đảng bộ VRG nhận 2 Cờ thi đua xuất sắc của Đảng bộ Khối DNTW
Ông Huỳnh Văn Bảo – Thành viên HĐQT, TGĐ VRG: "Thực hiện nhiều giải pháp tăng hiệu quả sản xuất kinh...
106 học viên tốt nghiệp cao cấp chính trị
VRG trong top 50 công ty niêm yết tốt nhất năm 2021
VRG và Báo Người Lao Động giao lưu bóng đá
Trao quà thi đua nước rút cho công nhân Xưởng gỗ Dĩ An
VRG quyết tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2022
Vượt khó!