CSVNO – Tối 21/1/2020 (tức đêm 27 tết Canh Tý) Đoàn thanh niên (ĐTN) Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh đã phối hợp với Tỉnh đoàn Gia Lai tổ chức đêm giao lưu văn nghệ với đoàn viên thanh niên (ĐVTN) và dân làng D của xã Gào – Tp. Pleiku và trao tặng 25 suất quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, trong đó Tỉnh đoàn Gia Lai 10 trao suất.
![Lãnh đạo Công ty Chư Păh và Tỉnh Đoàn Gia Lai tặng quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0318.jpg)
Tại buổi giao lưu, các ĐVTN công ty đã cùng với thanh niên làng D thể hiện những ca khúc hát về mùa xuân, ca ngợi Bác Hồ, mừng Đảng – mừng xuân, mừng đất nước đổi mới…cùng với đó là những bài ca tiếng hát đặc sắc của núi rừng Tây Nguyên bên cạnh những ché rượu cần, điệu xoang Tây Nguyên. Cùng với lời ca tiếng hát, các ĐVTN của công ty cũng đã phát bánh, kẹo các loại cho các cháu thiếu nhi đến cổ vũ và xem buổi giao lưu văn nghệ.
![Ông Lê Anh Tuấn - Phó TGĐ Cao su Chư Păh Tặng quà cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn của làng D](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0316.jpg)
Đây là một hoạt động thường niên của ĐTN Công ty THH MTV Cao su Chư Păh đối với các buôn làng ở vùng sâu vùng xa, nơi có nhiều trẻ em thiếu may mắn, hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn, nhằm giúp các cháu khó khăn có một cái tết cổ truyền vui vẻ, ấm cúng, thắm đậm nghĩa tình.
![Đoàn viên thanh niên Cao su Chư Păh phát bánh, kẹo cho các em thiếu nhi và dân làng D đến xem và cổ vũ](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_03222.jpg)
![Ông Phạm Hoàng Giang - Phó Bí thư Tỉnh đoàn Gia Lai tặng quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn.](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0325.jpg)
VĂN VĨNH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Gắn biển công trình Thanh niên Gỗ Thuận An
Dương Trung Hiếu: Giữ niềm tin vào cây cao su
ĐTN Cao su Kon Tum, Mang Yang: Nhiều kế hoạch thăm hỏi, tặng quà công nhân cuối năm
Cán bộ Đoàn VRG tham gia Liên hoan Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác
Lợi ích thiết thực từ vườn rau thanh niên
Đoàn Thanh niên VRG sẽ ký phối hợp với Tỉnh đoàn Bình Phước
15 Đoàn cơ sở tham gia Ngày hội Văn hóa Thể thao 2014
Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa về nguồn tại Đồng Tháp
Cao su Dầu Tiếng: Họp mặt kỷ niệm 85 năm thành lập Đoàn
Anh Nguyễn Chí Cường tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Bà Rịa