CSVNO – Trong 2 ngày 14 và 15/1, đoàn công tác của VRG do ông Trần Công Kha – Phó TGĐ VRG cùng lãnh đạo các công ty trên địa bàn Tây Nguyên đã đến chúc tết lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND, Sở Công an, Bộ đội biên phòng cùng một số sở ban ngành của các tỉnh Kon Tum, Gia Lai, Đăk Lắc và Đắk Nông, Binh đoàn 15, Quân đoàn 3…
![Chúc tết lãnh đạo UBND tỉnh Kon Tum](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0120.jpg)
Tại những đơn vị đoàn công tác đến thăm và chúc tết, ông Trần Công Kha đều thay mặt lãnh đạo VRG và các đơn vị thành viên trên địa bàn báo cáo với các đồng chí lãnh đạo các tỉnh Kon Tum, Gia Lai, Đắk Lăk về tình hình hoạt động cũng như sản xuất kinh doanh của VRG và các đơn vị trong năm qua.
Phó TGĐ VRG Trần Công Kha cũng báo cáo với lãnh đạo các tỉnh về tình hình và triển vọng của các đơn vị trong năm qua cũng như năm 2020, nhất là đời sống người lao động được giữ vững, tiền lương và thu nhập ở mức tốt khi đạt bình quân từ 6,5 triệu đồng/người/tháng trở lên, nhất là đồng bào dân tộc thiểu số, công nhân vùng sâu vùng xa, vùng biên giới đều đã sớm an cư lạc nghiệp khi vào làm công nhân cao su…
![Chúc tết Binh đoàn 15](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_01331.jpg)
Vui mừng trước những kết quả sản xuất kinh doanh khả quan của các đơn vị thành viên VRG trên địa bàn, lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND các tỉnh Tây Nguyên đã ghi nhận và đánh giá cao sự nỗ lực vượt khó của các đơn vị cao su trong năm qua, nhất là công tác giải quyết việc làm và nâng cao thu nhập cho người lao động là đồng bào dân tộc tại chỗ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Trần Công Kha - Phó TGĐ VRG chúc tết lãnh đạo Tỉnh ủy Gia Lai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_01681.jpg)
Lãnh đạo các tỉnh đã cảm ơn những tình cảm của lãnh đạo VRG cũng như lãnh đạo các đơn vị cao su trên địa bàn đã đến chúc tết trong dịp tết cổ truyền của dân tộc, đồng thời mong muốn các công ty tiếp tục có sự cố gắng, nỗ lực nhiều hơn nữa để cải thiện thu nhập cho công nhân, chăm lo đến đời sống của công nhân tốt hơn nữa.
![Đoàn công tác chúc tết Công an tỉnh Gia Lai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_01572.jpg)
Về phía địa phương, lãnh đạo các tỉnh Tây Nguyên cho biết sẽ luôn đồng hành và tiếp tục tạo mọi điều kiện tốt nhất để hỗ trợ doanh nghiệp phát triển, tăng trưởng ngày một tốt hơn trong năm mới Canh Tý 2020.
VĂN VĨNH
Related posts:
Kiểm soát viên là trọng tài kiểm tra “sức khỏe” doanh nghiệp
VRG ký kết hợp tác với Đại học Nông lâm TP.HCM
Nông trường Nhà Nai đạt giải nhất Bàn tay vàng Cao su Phước Hòa
Cao su Chư Păh phấn đấu năm 2021 khai thác đạt 7.700 tấn mủ
Xuân vui trên miền vàng trắng phía Bắc
Phát triển kinh tế gia đình: Không chỉ là giải pháp tình thế
Đảng ủy VRG dự Hội nghị bồi dưỡng, cập nhật kiến thức theo quy định số 164-QĐ/TW của Bộ Chính trị
Nghiên cứu khoa học gắn với thực tiễn sản xuất
Đa dạng các sản phẩm nông công nghiệp để nâng cao hiệu quả toàn diện của tập đoàn
Cao su Mang Yang trao thưởng cho nhiều tập thể và cá nhân hoàn thành kế hoạch sớm