CSVNO – Sáng 14/1, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức tổng kết hoạt động sản xuất kinh doanh năm 2019 và triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2020.
![Nguyên Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết tặng hoa chúc mừng công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7464.jpg)
Mặc dù, năm 2019 tiếp tục có những khó khăn nhất định do tình hình kinh tế thế giới có nhiều biến động phức tap, giá vật tư, nguyên liệu phục vụ cho sản xuất ngày càng tăng cao, giá bán sản mủ giảm liên tục, nhưng Hội đồng thành viên và Ban Tổng giám đốc Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã lãnh đạo các đơn vị trực thuộc thực hiện hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch Nhà nước giao.
Trong năm, công ty đã khai thác 26.946 tấn mủ cao su, năng suất bình quân 1,96 tấn/ha, đạt 101,30% KH năm . Công ty chế biến được 42.903,65 tấn sản phẩm, đạt 108,34% kế hoạch, tiêu thụ 43.070,38 tấn sản phảm mủ, đạt 108,76% kế hoạch. Trong đó, xuất khẩu được 28.814,79 tấn, đạt 100,40% kế hoạch. Doanh thu toàn công ty đạt 2.063,79 tỷ đồng, trong đó doanh thu cao su là 1.485,92 tỷ đồng. Tổng lợi nhuận trước thuế đạt 631,48 tỷ đồng, nộp ngân sách 188,17 tỷ đồng, nộp Tập đoàn 449,37 tỷ đồng. Tạo việc làm ổn định cho trên 5 nghìn lao động với tiền lương bình quân đạt 7,2 triệu đồng/người/tháng, mọi chế độ, chính sách của người lao động được công ty quan tâm và giải quyết thỏa đáng.
![Ông Trần Ngọc Thuận - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT VRG trao cờ thi đua xuất sắc của Ủy Ban Quản lý vốn Nhà nước tại Doanh nghiệp cho đại diện lãnh đạo công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7499.jpg)
![Ông Trần Ngọc Thuận - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT VRG trao cờ của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn cho công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7494.jpg)
![Đại diện lãnh đạo tỉnh Bình Dương trao Cờ thi đua xuất sắc của Ủy ban Nhân dân Tỉnh Bình Dương cho công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7507.jpg)
Nhiệm vụ năm 2020 của công ty là đẩy mạnh phong trào thi đua yêu nước lập thành tích chào mừng đại hội Đảng các cấp tiến tới Đại hội Đảng toàn quốc. Tập trung ổn định sản xuất kinh doanh, chăm lo tốt đời sống người lao động; phấn đấu khai khai thác trên 28.500 tấn mủ cao su, tiêu thụ 41.220 tấn, doanh thu đạt 2.089 tỷ đồng
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Trần Ngọc Thuận - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT VRG trao bằng khen cho đại diện tập thể cá nhân có thành tích thi đua xuất sắc năm 2019](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7522.jpg)
![Quang cảnh lễ tổng kết tại công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7461.jpg)
Dịp này, công ty vinh dự được tặng cờ thi đua xuất sắc của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Ủy Ban Quản lý vốn Nhà nước tại Doanh nghiệp, Cờ thi đua xuất sắc của tỉnh Bình Dương. Công đoàn Công ty cũng được tặng cờ thi đua xuất sắc của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, cùng nhiều tập thể cá nhân công ty và đơn vị trực thuộc cũng đã được nhận bằng khen giấy khen cao quý khác vì có thành tích suất sắc trong phong trào thi đua năm 2019.
VŨ PHONG
Related posts:
Ea Wy quyết tâm về đích trước thời hạn
Bố trí chỗ ở cho thí sinh tại ký túc xá ngành cao su
Ông Trần Ngọc Thuận giữ chức Chủ tịch ANRPC
Cao su Chư Păh tập huấn 58 bảo vệ chuyên trách
Tuyên truyền, nâng cao nhận thức phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp
Tổng Cục Lâm nghiệp sẽ hỗ trợ VRG cấp chứng chỉ rừng cho 10.000 ha cao su
Công an tỉnh và Cao su Quảng Nam: Phối hợp xử lý hơn 100 vụ việc an ninh trật tự
Cao su Bà Rịa, Hòa Bình cần định hướng phát triển gắn với địa phương
Cần tích cực và quyết liệt hơn trong cổ phần hóa
Ngành cao su hướng về biển đảo của tổ quốc