CSVNO – Sáng ngày 25/12, tại xã Long Bình, huyện Phú Riềng, tỉnh Bình Phước, Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã tổ chức Lễ khởi công xây dựng Công trình thanh niên “Nhà nhân ái” cho anh Nguyễn Văn Tuấn, Đoàn viên Chi đoàn mủ tinh, Đoàn cơ sở Nhà máy Chế biến Long Hà.
![AF00E798-C7FE-4E94-8EEC-FC768385BC53-8627-0000047BF2887074](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/AF00E798-C7FE-4E94-8EEC-FC768385BC53-8627-0000047BF2887074.jpeg)
Anh Nguyễn Văn Tuấn là công nhân bộ phận mủ tinh, Nhà máy Chế biến Long Hà là công nhân luôn chăm chỉ, cố gắng nỗ lực hoàn thành các công việc được giao, hiện thuộc diện khó khăn về nhà ở.
ĐTN Công ty đã hỗ trợ 50 triệu đồng để xây dựng Công trình thanh niên “Nhà nhân ái” cho anh Nguyễn Văn Tuấn.
Được biết đây là công trình trọng điểm của ĐTN công ty nhằm chào mừng kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (03/02/1930-03/02/2020) và Đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2020-2025 của tuổi trẻ Cao su Phú Riềng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Nhân dịp này, Đoàn Thanh niên công ty cũng đã phát động và tổ chức nhiều hoạt động chào mừng như: Cuộc thi viết “Ngày tôi vào Đảng”; Giải bóng đá cán bộ Đoàn và xây dựng công trình “Tuyến đường thanh niên”…
THÁI HÀ
Related posts:
Đoàn Thành niên Cao su Đồng Nai tặng quà chốt bảo vệ
Chi đoàn Cơ quan Cao su Đồng Nai phát động kỷ niệm 90 năm thành lập Đảng
Sôi nổi thi tìm hiểu lịch sử Đảng của Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long
Anh Nguyễn Thế Cường tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lai Châu II
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Sê thực hiện thành công 13 công trình
Tuổi trẻ Cao su Bình Long: Xung kích tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng
Chung tay cùng đơn vị phấn đấu hoàn thành kế hoạch năm 2020
Nhiều hoạt động thiết thực tại Đoàn thanh niên Cao su Dầu Tiếng
Đoàn thanh niên Tạp chí CSVN thực hiện tốt công tác tuyên truyền
Đoàn Thanh niên VRG tặng quà thanh niên công nhân khu vực miền Trung