CSVN – Trong 2 ngày 21 – 22/11, ĐTN Cơ quan VRG kết hợp với ĐTN TCT Cao su Đồng Nai và Cao su Đồng Phú thực hiện Chương trình tình nguyện Quốc tế tại Kratie, Vương quốc Campuchia. Chương trình ý nghĩa đã để lại dấu ấn tốt đẹp trong lòng người dân nước bạn.
![ĐVTN trao quà cho con công nhân Cao su Đồng Nai - Kratie. Ảnh: CTV](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-225.jpg)
Chỉ diễn ra trong 2 ngày nhưng bằng sự đoàn kết, đồng lòng chung sức của các tình nguyện viên, đoàn tình nguyện đã làm được nhiều việc ý nghĩa. Đoàn đã tặng hệ thống lọc nước cho Công ty CPCS Đồng Phú – Kratie, 100 suất quà (500.000đ suất) cho thanh niên công nhân khó khăn; 100 ba lô cho các em học sinh nghèo, 100 quả bóng các loại, đồ chơi cho các em trường mẫu giáo… tổng kinh phí thực hiện gần 200 triệu đồng.
Bên cạnh đó, đoàn tình nguyện cũng tổ chức cắt tóc miễn phí cho công nhân cao su và người dân trong vùng dự án. Đây là hoạt động tình nguyện, an sinh xã hội thiết thực cho người dân vùng dự án tại Campuchia.
THIÊN HƯƠNG – CTV
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đại hội Đoàn Thanh niên VRG phiên trọng thể
Cao su Bình Long trao Nhà nhân ái cho thanh niên khó khăn
Cụm số 2 Cao su Dầu Tiếng: Bình quân tiền lương đạt trên 6,2 triệu đồng
Tuổi trẻ Cao su Bình Long hướng về đồng bào miền Trung
Đoàn Thanh niên Cao su Ea H’Leo trao tặng Công trình thanh niên bến nhập mủ
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long tập huấn kỹ năng cho cán bộ Đoàn
Đoàn Thanh niên VRG tặng quà thanh niên công nhân khu vực miền Trung
Tuổi trẻ VRG tọa đàm hiến kế đổi mới ngành cao su
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long ra quân Tháng Thanh niên
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang tặng quà hỗ trợ chống dịch Covid