CSVNO – Nhằm tăng cường mối quan hệ đoàn kết, học hỏi kinh nghiệm giữa 2 đơn vị, ngày 23/11 Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã tổ chức buổi lễ kết nghĩa với Công ty TNHH MTV Cao su Nam Giang – Quảng Nam.
![Lãnh đạo 2 đơn vị ký kết biên bản cam kết thực hiện thỏa thuận chung](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/anh-134.jpg)
Theo đó, 2 công ty sẽ cùng nhau cam kết thực hiện 6 nội dung, đó là: Trao đổi kinh nghiệm và hỗ trợ nhau trong hoạt động sản xuất kinh doanh cũng như hoạt động của các tổ chức đoàn thể; Tăng cường mối quan hệ đoàn kết, tình cảm giữa cán bộ, Đảng viên cũng như công nhân lao động giữa 2 đơn vị;
Phối hợp tổ chức các hoạt động từ thiện, an sinh xã hội nhằm giúp đỡ và tạo điều kiện cho các hoàn cảnh khó khăn của 2 đơn vị ổn định cuộc sống, an tâm công tác; Phối hợp tuyên truyền, giáo dục cho CB.CNV – LĐ chấp hành tốt các chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, phối hợp hoạt động đảm bảo về an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, an toàn giao thông góp phần xây dựng đơn vị và địa phương cùng phát triển….
![Ông Lê Đức Hân - Chủ tịch HĐTV Cao su Kon Tum trao 2 căn nhà tình thương cho 2 công nhân Nam Giang - Quảng Nam](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/47b456f67fa986f7dfb8.jpg)
Phát biểu tại buổi kết nghĩa lãnh đạo VRG đã ghi nhận và đánh giá cao hoạt động kết nghĩa giữa 2 đơn vị trong việc hỗ trợ nhau về mọi mặt, nhất là trong hoạt động sản xuất kinh doanh và an sinh xã hội. Đồng thời, mong muốn mối quan hệ hợp tác giữa Cao su Kon Tum và Nam Giang – Quảng Nam luôn được gắn bó mật thiết, lâu dài và bền vững trong thời gian tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trao cờ lưu niệm kết nghĩa giữa 2 công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2b8d9fe5b6ba4fe416ab.jpg)
Nhân dịp buổi lễ kết nghĩa, Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã trao tặng 2 căn nhà tình nghĩa cho 2 hoàn cảnh khó khăn của Cao su Nam Giang – Quảng Nam, mỗi căn nhà trị giá 50 triệu đồng.
![Lãnh đạo 2 công ty đón nhận lẵng hoa chúc mừng của chính quyền địa phương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/737fd1fa26a6dff886b7.jpg)
Trước sự chứng kiến của lãnh đạo VRG, CĐ CSVN và chính quyền địa phương, lãnh đạo Cao su Kon Tum và Nam Giang – Quảng Nam đã cùng nhau ký biên bản cam kết thực hiện các nội dung đã được thảo luận và trao tặng nhau cờ lưu niệm kết nghĩa để ghi nhận một dấu son mới trong quan hệ giữa 2 đơn vị.
VĂN VĨNH
Related posts:
Lãnh đạo Cao su Quảng Nam đối thoại cùng người lao động
Cao su Bình Thuận có 207 cá nhân đạt Chiến sĩ thi đua
Bình tĩnh ứng phó, chủ động phương án trước diễn biến phức tạp của dịch Covid-19
Cần có cơ chế, chính sách đặc thù đối với cán bộ công tác ở Lào và Campuchia (Kỳ 3)
Công ty 75: Trao tặng 7 căn nhà tình nghĩa
VRG tổ chức chuỗi 28 hoạt động, sự kiện
Cao su Tây Ninh: Hoàn thành kế hoạch ngày 8/12
Cao su Chư Sê: Tuyên truyền đối thoại chính sách bảo hiểm thất nghiệp
Tập huấn võ thuật cho lực lượng tự vệ 4 công ty tại Gia Lai
Cao su Chư Sê – Kampong Thom ra mắt Đảng bộ và các tổ chức đoàn thể