CSVNO – Chiều 19/11, VRG tổ chức Khai mạc kỳ thi nâng ngạch chuyên viên (kỹ sư) lên chuyên viên chính (kỹ sư chính) năm 2019, tại Trường Cán bộ Quản lý Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn II – 45 Đinh Tiên Hoàng, P.Bến Nghé, Q.1, TP. Hồ Chí Minh.
![TGĐ VRG Huỳnh Văn Bảo phát biểu tại lễ khai mạc kỳ thi nâng ngạch](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_9741.jpg)
Tại lễ khai mạc, ông Trần khắc Chung, Trưởng ban Lao động Tiền lương – Phó Chủ tịch Hội đồng thi nâng ngạch chuyên viên VRG đã thông qua kế hoạch tổ chức kỳ thi và phổ biến nội quy, quy chế thi cho 168 thí sinh của 18 đơn vị thành viên của VRG về tham dự kỳ thi được nắm vững.
![Có 168 thí sinh của 18 đơn vị thành viên của VRG tham dự kỳ thi. Ảnh: Đào Phong](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_9758.jpg)
Phát biểu tại buổi khai mạc, ông Huỳnh Văn Bảo, Thành viên HĐQT – Tổng Giám đốc VRG nhấn mạnh: “Mục đích tổ chức kỳ thi nâng ngạch hàng năm của VRG nhằm đánh giá, lựa chọn những cán bộ có đủ điều kiện, đủ tiêu chuẩn bổ nhiệm vị trí chuyên môn cao hơn nhằm đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong thời kỳ mới; từng bước tạo điều kiện cho cán bộ có cơ hội và quyền lợi tương ứng theo khả năng, trình độ năng lực công tác phân công tại các đơn vị thành viên…”.
Được biết, kỳ thi nâng ngạch chuyên viên chính năm 2019 có 14 ngạch đăng ký dự thi, thời gian thì 2 ngày, gồm 4 môn: Quản lý Hành chính Nhà nước; Chuyên môn nghiệp vụ; Anh văn và Tin học.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
P.V
Related posts:
Cao su Sa Thầy ghi danh vào Câu lạc bộ 2 tấn của VRG
Phát huy truyền thống 40 năm Cao su Bình Long
Đ/c Y Thanh Hà Niê Kđăm giữ chức Bí thư Đảng ủy Khối Doanh nghiệp Trung ương
“Cần chú trọng khen thưởng công nhân trực tiếp”
Cho phép bán cổ phần theo lô
Tổng Bí thư, Chủ tịch nước thăm và làm việc tại Công ty CP Gỗ MDF VRG Kiên Giang
Đề nghị tỉnh Gia Lai giao VRG làm chủ đầu tư Khu công nghiệp Nam Pleiku
Ông Phan Tấn Hải giữ chức Chủ tịch HĐQT Cơ khí Cao su
Khối Campuchia 2 vượt khó hoàn thành kế hoạch
Cao su Phước Hòa phấn đấu tăng 30% thu nhập người lao động