CSVNO – Ngày 7/10, ĐTN Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2019 với chủ đề “Giọt hồng Cao su Việt Nam”. Hơn 300 CB, ĐVTN công ty tham gia ngày hội.
![DA59CC3C-0831-467E-876F-87B899F12FB5-16275-00000AC7A9971835](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DA59CC3C-0831-467E-876F-87B899F12FB5-16275-00000AC7A9971835.jpg)
Theo đó, nhằm thiết thực chào mừng Kỷ niệm 90 năm Ngày truyền thống Ngành Cao su Việt Nam (28/10/1929 – 28/10/2019), đồng thời thể hiện tinh thần trách nhiệm sâu sắc đối với cộng đồng của Tuổi trẻ Cao su Phú Riềng, Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2019 với chủ đề “Giọt hồng Cao su Việt Nam” tại Trung tâm VH-TT Công ty.
![9D246ACC-F1C8-445D-97F1-F78881ADC290-16275-00000AC7EFAC36C1](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/9D246ACC-F1C8-445D-97F1-F78881ADC290-16275-00000AC7EFAC36C1.jpg)
![FB1DD2FB-FF90-4D00-80E7-A8EA9E0636D6-16275-00000AC7D3D8133A](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/FB1DD2FB-FF90-4D00-80E7-A8EA9E0636D6-16275-00000AC7D3D8133A.jpg)
Hoạt động lần này đã thu hút hơn 300 CB, ĐVTN trong toàn Công ty tham gia. Ngày hội đã thu về được 298 đơn vị máu.
![4C76B7AB-1E4B-4CBD-BBC4-D11857B71844-16275-00000AC7C6CC42EE](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/4C76B7AB-1E4B-4CBD-BBC4-D11857B71844-16275-00000AC7C6CC42EE.jpg)
Trong những năm qua, ĐTN Cao su Phú Riềng đã tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện và phát động, tuyên truyền sâu rộng trong toàn đơn vị hiểu được ý nghĩa thiết thực của chương trình “Một giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”.
Hiến máu cứu người là nghĩa cử cao đẹp, đây cũng là hoạt động thường niên, ý nghĩa được tuổi trẻ Cao su Phú Riềng phát động, tổ chức được đông đảo CB CNVC LĐ, ĐVTN công ty nhiệt tình tham gia, hưởng ứng.
MINH TÂM – THÁI HÀ
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh khen thưởng thi đua nước rút 1 triệu đồng/tập thể
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hoà tổ chức Hội nghị Báo cáo - Tuyên truyền viên
Thanh niên VRG tiếp sức đến trường và khám chữa bệnh ở miền núi Quảng Nam
Trung ương Đoàn tổ chức cuộc thi ý tưởng sáng tạo
Hội doanh nhân trẻ VRG đóng góp vào sự phát triển ổn định của Tập đoàn
Sôi nổi ngày hội kết nối sinh viên
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh tổ chức đối thoại
Nhiều hoạt động sôi nổi Xuân tình nguyện của Tuổi trẻ cao su Việt Nam
Cao su Phước Hòa tổ chức Xuân tình nguyện tại Kampong Thom
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai ký phối hợp với Tỉnh đoàn Hà Giang