CSVNO – Sau hơn 3 tháng khẩn trương, xây dựng ngày 29/8 Công ty CPCS Hà Giang và Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã tổ chức bàn giao 2 căn nhà tình nghĩa cho CN Nguyễn Văn Nghiệp và Hoàng Văn Sát, thuộc Công ty CPCS Hà Giang
![Lãnh đạo Cao su Kon Tum và Hà Giang chia vui cùng CN được tặng nhà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2c78053eb8175f490606.jpg)
Với tinh thần tương thân, tương ái lá lành đùm lá rách, đồng thời nhằm thắt chặt mối quan hệ giữa 2 đơn vị kết nghĩa, Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã hỗ trợ 100 triệu đồng để cùng với Công ty CP Cao su Hà Giang và nguồn lực tài chính của gia đình xây dựng 2 căn nhà tình nghĩa khang trang cho 2 CN có hoàn cảnh khó khăn của Công ty CP Cao su Hà Giang.
![Lãnh đạo Cao su Kon Tum và Hà Giang kéo màn che bảng nhà tình nghĩa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/d49105bca69541cb1884.jpg)
Theo đó, CN Nguyễn Văn Nghiệp – Đội sản xuất cao su Kim Ngọc thuộc Công ty CP Cao su Hà Giang được Cao su Kon Tum hỗ trợ 50 triệu đồng xây dựng căn nhà với tổng diện tích 90 m2, nhà 2 tầng với kết cấu vững chắc phù hợp với đặc điểm của miền núi phía bắc.
![Lãnh đạo 2 công ty trao quà thêm cho 2 gia đình CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/50fac22160088756de19.jpg)
Ngôi nhà thứ 2 được Cao su Kon Tum hỗ trợ 50 triệu đồng là của CN Hoàng Văn Sát – thuộc Đội sản xuất Cao su Tiên Yên, ngôi nhà được xây dựng với tổng diện tích 150m2 theo hình thức nhà sàn truyền thống của địa phương.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đoàn TN công ty cũng có phần quà trao tặng cho 2 gia đình CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/69eeb5c316eaf1b4a8fb.jpg)
Cùng với số tiền Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum hỗ trợ, Đoàn TN 2 đội cũng đã hỗ trợ 50 ngày công giúp các gia đình san lấp mặt bằng, dọn dẹp và một số công việc phụ khác. Ngôi nhà “tình nghĩa” được khánh thành và bàn giao vào ngày 29/8 càng có ý nghĩa hơn đúng vào dịp ngành cao su chào mừng kỷ niệm 74 năm ngày Quốc khánh 2.9 và kỷ niệm 90 ngày ngày truyền thống ngành cao su 28/10.
VĂN VĨNH
Related posts:
Cao su Chư Sê: Về đích sớm 25 ngày
Doanh nghiệp cao su chung tay phát triển bền vững
Đoàn công tác Đảng ủy Khối doanh nghiệp Trung ương thăm và làm việc tại nước CHDCND Lào
Đảng bộ Cao su Phước Hòa tổ chức Đại hội điểm
Cao su Phú Thịnh thu nhập bình quân hơn 8 triệu đồng/người/tháng
Cơ khí Cao su cần tiếp tục phát triển hơn nữa
Sẽ thành lập Quỹ hỗ trợ chi phí xuất nhập cảnh do dịch Covid - 19 cho người lao động làm việc tại Ca...
Sản lượng Cao su Dầu Tiếng khả quan trong 2 tháng đầu năm
Nông trường Bình Minh (Cao su Bình Long): 19/20 thí sinh đạt “kiện tướng” khai thác mủ
Cao su Mang Yang: Hỗ trợ 5 tấn gạo cho các khu cách ly trên địa bàn