CSVNO – Ngày 24/8, Trường Hữu nghị Bà Rịa Kampong Thom, tỉnh Kampongthom, Campuchia tổ chức tổng kết năm học 2018 – 2019. Lãnh đạo Công ty CPCS Bà Rịa Kampongthom đã trao thưởng cho 18 học sinh có thành tích học tập đạt loại giỏi một phần quà trị giá 30.000 Riel.
![Ông Tăng Bin Hong - Giám đốc Sở Giáo dục Kampong Thom trao thưởng cho học sinh giỏi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/69325859_2476065132648215_7562815153394155520_n.jpg)
Trường hữu nghị Bà Rịa Kampong Thom được xây mới năm 2016, với tổng vốn đầu tư gần 50.000 USD, trong đó Công ty CPCS Bà Rịa Kampong góp Thom đóng góp 15%, còn lại do Room To Read – tổ chức phi chính phủ tài trợ, với 5 phòng học, một phòng thư viện. Trường có tổng số 186 học sinh được với 6 lớp học từ lớp 1 đến lớp 6.
![Lãnh đạo Sở Giáo dục trao thưởng cho học sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/69702032_2372770546383882_2235590461081255936_n.jpg)
Tại buổi lễ ông Phùng Thế Minh – TGĐ Cao su Bà Rịa Kampong Thom đã đề xuất tới sở, phòng giáo dục: “Công ty đang tiến hành để xây 2 nhà trẻ ở 2 nông trường để NLĐ gửi con để an tâm đi làm, và mong sở giới thiệu cho giáo viên phụ trách. Trường hữu nghị chỉ dạy đến lớp 6, mà xung quanh các dự án lại chưa có trường trung học, nên mong sở khảo sát cho xây dựng trường, để con em có thể học lên nữa, vì đây là nguồn cán bộ của công ty sau này…”
![Quang cảnh lễ tổng kết](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/69169337_660087521162771_8088039136289619968_n.jpg)
Ông Tăng Bin Hong – Giám đốc Sở Giáo dục Kampong Thom cảm ơn lãnh đạo công ty đã quan tâm tới nền giáo dục nước nhà. “Trường Hữu nghị Bà Rịa Kampong Thom là trường vùng sâu, vùng xa nhưng là trường có chất lượng học sinh không thua kém so với nơi có điều kiện, tỷ lệ học sinh lên lớp cao. Trường có tổ chức đưa đón học sinh đi học miễn phí, công ty còn trả thêm lương cho giáo viên, ngoài lương của phòng giáo dục đã trả… tôi cam kết sẽ cho khảo sát địa điểm phù hợp để xây dựng trường trung học và tìm giáo viên phụ trách lớp mầm non cho công ty” – ông Tăng Bin Hong, cho biết.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Quang cảnh lễ tổng kết](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/69307413_535563416983108_6131103864155275264_n.jpg)
NGUYỄN DƯƠNG
Related posts:
Nhiều giải pháp phù hợp và quyết liệt ngay đầu năm
Cao su Bà Rịa tặng quà Xuân yêu thương cho công nhân khó khăn
Nông trường Bình Minh, Cao su Bình Long: Thu nhập bình quân gần 12,5 triệu đồng/người/tháng
Đ/c Đặng Duy Bình giữ chức Bí thư Chi bộ Visorutex
Cao su Phước Hòa chia cổ tức 18%
Cao su Mang Yang – Ratanakiri: Đưa thêm 683 ha cao su vào khai thác năm 2016
Góp sức xây dựng nền sản xuất cao su thiên nhiên bền vững
Cao su Mang Yang diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ
VRG ủng hộ tỉnh Quảng Nam 200 triệu đồng phòng chống Covid
Cao su Đồng Phú chia cổ tức 50%