CSVNO – Ngày 20/8, Đoàn thanh niên (ĐTN) Công ty CPCS Sa Thầy đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đoàn và phong trào thanh niên giữa nhiệm kỳ 2017 – 2022; Kiện toàn BCH khóa IV, nhiệm kỳ 2017 – 2022. Đ/c Hà Minh Cảnh giữ chức vụ Bí thư ĐTN Công ty.
![Đ/c Thái Bảo Tri – UV BCH TW Đoàn, Bí thư ĐTN VRG (bên trái) và đ/c Nguyễn Tuấn Toàn - Bí thư Huyện đoàn Ia H'Drai (bên trái) trao kỉ niệm chương "Vì thế hệ trẻ" cho đ/c Lê Văn Trường - Nguyên Bí thư ĐTN Công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/98518294e8960fc85687.jpg)
ĐTN Cao su Sa Thầy hiện có 5 chi đoàn trực thuộc với 101 ĐVTN. Số lượng ĐVTN chiếm 11% đội ngũ lao động toàn công ty. Đây là lực lượng lao động trẻ năng động; thích ứng nhanh với cơ chế quản lý mới của công ty; an tâm lao động sản xuất, gắn bó với cây cao su, với mong muốn không ngừng nâng cao trình độ kiến thức mọi mặt để xây dựng công ty ngày càng phát triển.
![Các đ/c đại biểu trao quyết định và chúc mừng BCH khóa VI, nhiệm kỳ 2017 - 2022](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/c9afe7628d606a3e3371.jpg)
Xác định công tác chuyên môn là nhiệm vụ quan trọng hàng đầu. ĐTN Công ty luôn chú trọng tạo điều kiện để đoàn viên trau dồi, nâng cao kiến thức chuyên môn thông qua các hoạt động, thường xuyên phát động thực hiện nhiều phong trào thi đua LĐSX.
![Đ/c Thái Bảo Tri – UV BCH TW Đoàn, Bí thư ĐTN VRG (bên phải) tặng quà ĐVTN công nhân khó khăn tại Nhà máy chế biển mủ Cao su Sa Thầy](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/24ef431d291fce41970e.jpg)
Trong nửa nhiệm kỳ 2017 – 2022, BTV ĐTN Cao su Sa Thầy đã tích cực phát động các chi đoàn đăng ký thực hiện “Công trình thanh niên – Phần việc thanh niên”. Qua đó có rất nhiều mô hình hiệu quả, điển hình là mô hình chăm sóc khuôn viên cây xanh khu văn phòng 2 của Chi đoàn Văn phòng Công ty. Công trình vườn cây ăn trái tại văn phòng 2 của ĐTN Công ty. Đặc biệt là mô hình của ĐTN Công ty đảm nhận trồng lại khoảnh rừng tại Tiểu khu 720, với diện tích là 11.7ha cây keo tai tượng, đến nay cây trồng phát triển tốt.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đ/c Thái Bảo Tri – UV BCH TW Đoàn, Bí thư ĐTN VRG (bên trái) thăm vườn cây và tặng quà ĐVTN khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/36312ec144c3a39dfad2.jpg)
Phong trào giúp nhau làm kinh tế gia đình cũng đông đảo ĐVTN hưởng ứng tham gia, như: chăn nuôi, trồng xen trong lô, trồng xung quanh bờ lô, khai hoang đất trồng mì, vay vốn trồng điều… Thu nhập bình quân hơn 20 triệu đồng/1 đoàn viên/năm.
Xung kích, tình nguyện với các phong trào thiện nguyện, an sinh xã hội; trong nửa nhiệm kỳ 2017 – 2019, ĐTN công ty đã hỗ trợ gần 100 triệu đồng. điển hình là các hoạt động tình nguyện mùa Đông – Xuân yêu thương; thăm hỏi và tặng quà gia đình liệt sỹ, có công với các mạng; ủng hộ đồng bào bị thiên tai; đồng bào khó khăn trên địa bàn…
![Đ/c Thái Bảo Tri – UV BCH TW Đoàn, Bí thư ĐTN VRG (bên phải) tặng quà ĐVTN khó khăn Cao su Chư Mom Ray](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/3d8335785f7ab824e16b.jpg)
Sau hội nghị, đồng chí Thái Bảo Tri – UV BCH TW Đoàn, Bí thư ĐTN VRG đã thăm và tặng quà cho 5 ĐVTN công nhân có hoàn cảnh khó khăn Cao su Sa Thầy và Cao su Chư Mom Ray.
THIÊN HƯƠNG
Related posts:
Anh Nguyễn Chí Cường tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Bà Rịa
Đoàn thanh niên Cao su Chư Prông nhận phụng dưỡng suốt đời mẹ Việt Nam anh hùng Hà Thị Chội
Tổ chức Cuộc thi viết "Đoàn trong trái tim tôi" và "Ý tưởng sáng tạo VRG"
Đoàn thanh niên Cao su Mang Yang thực hiện được 45 công trình gây quỹ
Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn toàn quốc
Tập huấn kỹ năng nghiệp vụ công tác Đoàn khu vực phía Nam
Đoàn thanh niên Cao su Chư Păh tặng quà cho trẻ em nghèo làng Opếch
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ 40 triệu đồng tu sửa nhà gia đình chính sách
ĐTN Cao su Bình Thuận tổ chức giải bóng đá mini
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó