CSVNO – Công Đoàn Công ty TNHH MTV Cao Su Ea H’Leo vừa bàn giao nhà “Mái ấm công đoàn” cho gia đình đoàn viên Trịnh Thị Tình, sinh năm 1978, ở Đội sản xuất cao su Đliê Yang.
![Các đại biểu và gia đình chị Tình tại buổi Lễ bàn giao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190730_141234.jpg)
Phát biểu tại buổi bàn giao, ông Trương Công Lực – Chủ tịch Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo động viên vợ chồng công nhân Trịnh Thị Tình và Dương Văn Thân cố gắng vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống, chăm chỉ lao động sản xuất, thực hiện tốt nhiệm vụ chăm sóc vừơn cây và khai thác mủ.
Vợ chồng đoàn viên công đoàn Trịnh Thị Tình và Dương Văn Thân, thường trú tại thôn 1, xã Đliê Yang. Cả 2 vợ chồng đang làm công nhân khai thác mủ cao su ở tổ 4, Đội cao su Đliê Yang. Trong thời gian qua, vợ chồng chị Tình, anh Thân luôn thực hiện tốt công tác chăm sóc vườn cây, khai thác mủ đúng quy trình kỹ thuật, nêu cao tinh thần bảo vệ tài sản của đơn vị, tích cực tham gia các phong trào hoạt động do công đoàn tổ chức.
![Căn nhà được xây dựng với kinh phí 120 triệu đồng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190730_101911.jpg)
Căn nhà bàn giao cho gia đình đoàn viên Trịnh Thị Tình, có diện tích sử dụng 65 m2, tường xây, mái lợp tôn, nền láng gạch men, tổng kinh phí xây dựng 120 triệu đồng, trong đó Công đoàn Cao Su Việt Nam hỗ trợ 45 triệu đồng, số tiền còn lại do vợ chồng chị Tình tích góp được.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
Công đoàn Cao su Hòa Bình chăm lo tốt đời sống NLĐ
Ông Lê Thanh Nghị trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Lộc Ninh
Cao su Chư Mom Ray đối thoại với người lao động trong Lễ phát động Tháng công nhân
Thu nhập người lao động các đơn vị miền Đông Nam bộ đạt 9,46 triệu đồng/người/tháng
Thỏa ước có nhiều điều khoản lợi cho lao động nữ
Chăm lo người lao động đón Tết Nguyên đán 2018
Những nỗi niềm được chia sẻ, thấu hiểu
3 tập thể tổ Cao su Phú Riềng nhận khen thưởng thi đua nước rút
Gỗ Thuận An giải nhất Hội thi An toàn vệ sinh viên giỏi Khu vực TP.HCM
Công ty 75: Trao tặng 4 căn nhà cho công nhân khó khăn