CSVN – Ngày 21/7, Đoàn Thanh niên (ĐTN) Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh phối hợp cùng huyện Đoàn Lộc Ninh và Hội Cựu chiến binh (CCB) công ty, tổ chức ra quân ngày “Chủ nhật xanh” lần thứ 3.
![ĐVTN công ty ra quân ngày “Chủ nhật xanh” lần 3 năm 2019](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-118.jpg)
Hoạt động thu hút hơn 170 ĐVTN, hội viên Hội CCB tham gia. Tại nghĩa trang liệt sỹ huyện Lộc Ninh, các ĐVTN, hội viên CCB đã thực hiện vệ sinh khuôn viên, thay cát bát nhang của hơn 2.000 phần mộ liệt sỹ.
Bên cạnh đó, ĐTN công ty còn chỉ đạo các Đoàn trực thuộc đồng loạt ra quân ngày “Chủ nhật xanh”, vệ sinh khuôn viên đơn vị, văn phòng các đội, các tuyến đường chính khu vực đông dân cư, giúp ĐVTN, người dân nâng cao ý
thức bảo vệ môi trường.
![Vệ sinh khuôn viên nghĩa trang liệt sỹ huyện Lộc Ninh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-214.jpg)
Hoạt động vệ sinh khuôn viên nghĩa trang liệt sỹ huyện Lộc Ninh nằm trong chuỗi hoạt động “Ngày tri ân” nhân kỷ niệm 72 năm ngày thương binh – liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2019) do ĐTN công ty phối hợp cùng huyện Đoàn Lộc Ninh tổ chức.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
GIA THUẬN
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động nổi bật
Đoàn Thanh niên VRG về nguồn tại tỉnh Quảng Nam
Nữ Bí thư Đoàn năng động, sáng tạo và trách nhiệm
“Tiên phong đổi mới, vững vàng hội nhập”
Gần 300 tình nguyện viên tham gia ngày hội hiến máu
Hiệu quả mô hình "tủ sách thanh niên"
ĐTN Cao su Lộc Ninh tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa ngày thương binh liệt sĩ
Ra quân chiến dịch tình nguyện hè
10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ VRG năm 2022
Anh Nguyễn Thế Cường tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lai Châu II