CSVNO – Đó là nhận định của bà Trương Thị Huế Minh – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su VN tại Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2019 của Khối Thi đua Công đoàn số VII, tổ chức ngày 30/7.
![Quang cảnh hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5864.jpg)
Khối Thi đua Công đoàn số VII gồm 7 đơn vị: Tạp chí Cao su VN (Khối trưởng), Cơ quan Công đoàn (Khối phó), Cơ quan Tập đoàn, Viện Nghiên cứu Cao su VN, Trường Cao đẳng CN Cao su, Trung tâm Y tế Cao su, Hiệp hội Cao su VN. Tổng số đoàn viên trong khối là 854 người, trong đó nữ là 317 người (chiếm 37,1%). Đoàn viên là Đảng viên là 314 người (chiếm 36,7%). Tiền lương bình quân trong khối là 9,8 triệu đồng/người/tháng.
![Bà Phan Thị Huyển - Chủ tịch CĐ Tạp chí Cao su VN (Khối trưởng) phát biểu tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5876.jpg)
Trong 6 tháng đầu năm 2019, các đơn vị trong Khối đã tổ chức nhiều hoạt động chăm lo cho NLĐ. Nhiều hoạt động đã gắn liền với đời sống CN khó khăn, nhất là trong Tháng CN các đơn vị đã có nhiều hoạt động thăm hỏi, tặng quà, trao nhà “Mái ấm CĐ”… Các đơn vị tổ chức nhiều hoạt động phong trào sôi nổi, thiết thực và đa dạng về hình thức.
Trong Tháng Công nhân, Khối đã thăm hỏi động viên và trao tặng 33 suất quà, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng cho 33 CN có hoàn cảnh khó khăn tại Trạm thực nghiệm Suối Kiết, Viện Nghiên cứu Cao su Việt Nam. CĐ Tạp chí Cao su VN phối hợp cùng CĐ Công ty CP Chế biến Gỗ Thuận An trao tặng 15 phần quà (trị giá 15 triệu đồng) cho CN khó khăn tại Công ty TNHH MTV Cao su Krông Buk…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Nguyễn Văn Khánh - UV BTV, Trưởng ban Tổ chức CĐ CSVN (giữa) phát biểu tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5868.jpg)
Bên cạnh việc chăm lo tốt đời sống cho NLĐ, các đơn vị trong Khối đã tổ chức nhiều hoạt động phong trào sôi nổi, như: CĐ Viện Nghiên cứu Cao su VN tổ chức Hội thao truyền thống và diễn tập phòng cháy chữa cháy, với kinh phí gần 80 triệu đồng. CĐ Cơ quan Công đoàn tổ chức Hội thi khúc hát tự hào truyền thống, với kinh phí 20 triệu đồng. CĐ Cơ quan Tập đoàn tổ chức lớp yoga cho nữ CBCNV, kinh phí 12 triệu đồng/năm; tổ chức Hội thi Bánh quê và trang phục truyền thống, với kinh phí 63 triệu đồng. CĐ Trường Cao đẳng CN cao su VN tổ chức giao lưu bóng ném với nữ công CĐ Cao su Đồng Phú, kinh phí 8 triệu đồng…
![Quang cảnh hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_58731.jpg)
Trong phương hướng 6 tháng cuối năm, các đơn vị trong Khối nhất trí tích cực tổ chức các phong trào thi đua lao động sản xuất. Đặc biệt, tham gia các hoạt động trong chuỗi sự kiện kỷ niệm 90 năm ngày truyền thống Ngành Cao su VN.
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, bà Trương Thị Huế Minh – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su VN đánh giá cao hoạt động của Khối Thi đua Công đoàn số VII trong 6 tháng đầu năm 2019.
![Bà Trương Thị Huế Minh - Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su VN phát biểu chỉ đạo tại hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5883.jpg)
“Những tháng cuối năm 2019, các đơn vị trong Khối tích cực tổ chức thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị và vượt chỉ tiêu hàng năm. Có nội dung và phương thức hoạt động đổi mới, sáng tạo đảm bảo thiết thực, hiệu quả và có sức lan tỏa trong Khối. Chăm lo tốt đời sống cho NLĐ, tích cực tham gia các hoạt động xã hội. Đặc biệt, tích cực tham gia các hoạt động chào mừng kỉ niệm 90 năm ngày truyền thống Ngành Cao su VN, như: Hội diễn nghệ thuật quần chúng, Hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi… Là nòng cốt trong việc tổ chức chuỗi sự kiện chào mừng 90 năm, nên các đơn vị tích cực, nỗ lực hoàn thành công việc được giao” – bà Trương Thị Huế Minh, nhấn mạnh.
TRẦN HUỲNH
Related posts:
"Dự án trồng cao su ở Campuchia có ý nghĩa lớn"
Công đoàn Cao su Tân Biên chăm lo tốt đời sống công nhân
Công đoàn tích cực chăm lo cho lao động ngoại tỉnh
Mang Tết sum vầy đến với công nhân khó khăn
Phạm Duy Vương - Cán bộ Công đoàn hết mình vì công nhân
Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Xuân Phúc: “Xây dựng thiết chế văn hóa công nhân, chú trọng vùng khó khăn...
Bổ sung đối tượng đoàn viên, người lao động được chi hỗ trợ khẩn cấp
Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức nhiều hoạt động hướng về người lao động
Cao su Bình Long: Xây dựng nhiều hoạt động thiết thực trong “Tháng công nhân”
Sẽ thành lập tổ hỗ trợ sáng kiến