CSVNO – Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh vừa tổ chức các hoạt động “Tuổi trẻ tri ân các Anh hùng liệt sỹ” nhân dịp kỷ niệm 72 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2019).
![67067166_666215260512351_4549092646819201024_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67067166_666215260512351_4549092646819201024_n.jpg)
Sáng ngày 21/7, Đoàn TN Công ty TNHH MTV cao su Lộc Ninh phối hợp cùng Huyện Đoàn Lộc Ninh, cùng với sự tham gia của Hội cựu chiến binh công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh đã tổ chức ra quân ngày “Chủ nhật xanh” lần thứ 3, qua đó tổ chức cho ĐVTN, hội viên HCCB lau chùi, thay cát bát nhang hơn 2.000 phần mộ liệt sỹ, vệ sinh khuôn viên nghĩa trang liệt sỹ huyện Lộc Ninh.
![67252569_666215060512371_671024013627097088_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67252569_666215060512371_671024013627097088_n.jpg)
Hoạt động thu hút hơn 170 ĐVTN, hội viên Hội CCB tham gia. Bên cạnh đó Đoàn TN Công ty còn chỉ đạo các Đoàn trực thuộc đồng loạt ra quân ngày “Chủ nhật xanh”, vệ sinh khuôn viên đơn vị, văn phòng các đội, các tuyến đường chính khu vực đông dân cư, giúp ĐVTN, người dân nâng cao ý thức bảo vệ môi trường.
Ngày 26/7, Đoàn TN Công ty TNHH MTV cao su Lộc Ninh phối hợp cùng huyện đoàn Lộc Ninh, cùng với sự tham gia của Hội cựu chiến binh công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh đã tổ chức Lễ thắp nến tri ân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![67191058_421554795111641_5813139893269823488_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67191058_421554795111641_5813139893269823488_n.jpg)
Ngoài ra, Đoàn TN Công ty TNHH MTV cao su Lộc Ninh phối hợp cùng Huyện Đoàn Lộc Ninh tổ chức những hoạt động thiết thực như “Ngày ở với mẹ” , dọn dẹp vệ sinh, sửa chữa nhà, nấu ăn và tặng quà tại gia đình các Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng.
![67670742_426648241271559_7981182299880292352_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67670742_426648241271559_7981182299880292352_n.jpg)
Nhân dịp này cũng nhằm giáo dục truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” đồng thời giáo dục truyền thống cho đoàn viên thanh niên của 02 đơn vị, tạo động lực để thế hệ trẻ hôm nay tiếp tục phấn đấu học tập, lao động rèn luyện, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc xứng đáng với các thế hệ cha anh đi trước hướng đến mục tiêu dân giàu, nước mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh.
GIA THUẬN
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG sẽ ký phối hợp với Tỉnh đoàn Bình Phước
ĐTN VRG phát động 2 cuộc thi chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Đoàn thanh niên Cao su Dầu Tiếng tổ chức Hội thi Sáng tạo lần thứ III
Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống học sinh...
Anh Thái Bảo Tri tái đắc cử Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên VN VRG
Tuổi trẻ TCT Cao su Đồng Nai: Nhân lên những điều tốt đẹp
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó
Tuổi trẻ Cao su Bình Long hướng về đồng bào miền Trung
Thanh niên tình nguyện trồng mới cao su
Chị Nguyễn Thị Thanh Thúy tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai