CSVNO – Ngày 13/7/2019 thực hiện Kế hoạch số 157/KH-UBND ngày 25/6/2019 của UBND Tỉnh Bình Phước, huyện Đoàn Lộc Ninh và Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh phối hợp tổ chức Lễ xuất quân Chiến dịch tình nguyện Hè năm 2019 và ra quân Chiến dịch tình nguyện “Kỳ nghỉ hồng” năm 2019 tại ấp 54, xã Lộc An, huyện Lộc Ninh.
![Ông Điểu Khim – Phó chủ tịch UBND xã Lộc An lên tặng sách giáo khoa cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image0014.jpg)
Đến dự Lễ chiến dịch tình nguyện có đ/c Hà Thành Chung – Phó Bí thư Đoàn TN Công ty và đ/c Hoàng Minh Diệu – Chủ tịch Hội LHTN huyện Lộc Ninh – Phó Bí thư huyện Đoàn Lộc Ninh. Về phía chính quyền địa phương xã Lộc An có đ/c Điểu Khim – Phó Chủ tịch UBND xã Lộc An, cùng các đồng chí trong BTV, BCH của Huyện Đoàn và Đoàn TN Công ty với gần 80 bạn ĐVTN tham gia cùng bà con nhân dân, các em học sinh.
![Khám bệnh và phát thuốc miễn phí cho nhân dân.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image0033.jpg)
Chiến dịch diễn ra với nhiều hoạt động như: Bàn giao công trình thanh niên “Khu vui chơi thiếu nhi” tại ấp 54, với trị giá 10.000.000 đồng. Tặng 15 bộ sách giáo khoa và 300 tập trắng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Tặng 20 phần quà cho bà con nhân dân khó khăn mỗi phần trị giá 250.000 đồng.
![Khám bệnh và phát thuốc miễn phí cho nhân dân.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image005.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Khám bệnh, phát thuốc và làm mới hoặc cấp lại giấy CMND. Thăm và tặng quà cho 01 thanh niên tái hòa nhập cộng đồng. Tuyên truyền về tệ nạn tội phạm trên địa bàn. Gian hàng quần áo củ, gian hàng các trò chơi dân gian và gian hàng cắt tóc. Tổng kinh phí cho chiến dịch với số tiền hơn 45.000.000 đồng.
![Gian hàng cắt tóc miễn phí](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image017.jpg)
Chiến dịch được tổ chức nhằm phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của thanh niên tham gia phát triển kinh tế – xã hội, đặc biệt ở những địa bàn khó khăn, nhằm bảo đảm an sinh xã hội, xây dựng nông thôn mới, văn minh đô thị, an ninh quốc phòng.
![Các em được tham gia các trò chơi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image009.jpg)
![Khu vui chơi thiếu nhi tại ấp 54](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image011.jpg)
![Gian hàng quần áo cũ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image015.jpg)
![Ông Hà Thành Chung – Phó Bí thư Đoàn TN Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh lên trao sách giáo khoa và tập trắng cho các em học sinh khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/image021.jpg)
GIA THUẬN
Related posts:
Cao su Phú Riềng tuyên dương 40 thanh niên công nhân tiêu biểu
ĐTN VRG phát động 2 cuộc thi chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Hỗ trợ các đơn vị miền Trung phòng chống dịch Covid-19
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang tổ chức ra quân Tháng thanh niên
ĐTN Cơ quan VRG: Thực hiện công tác an sinh xã hội tại Campuchia
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng chung tay đẩy lùi dịch bệnh COVID-19
Những sáng kiến, cải tiến từ thực tiễn của thanh niên công nhân đồng bào dân tộc thiểu số
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai phát 6.000 khẩu trang cho người dân
Anh Hà Minh Cảnh tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Sa Thầy
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long trao nhà nhân ái