CSVNO – 19h ngày 23/7, Hội diễn Nghệ thuật quần chúng VRG năm 2019, Khu vực I đã khai mạc tại nhà hát Lam Sơn, TP. Thanh Hóa.
![Đại diện lãnh đạo VRG va2BTC tặng hoa cho Ban giám khảo hội diễn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_68431.jpg)
Tham dự buổi khai mạc, có ông Nguyễn Tiến Đức – Phó TGĐ VRG, Trưởng Ban Tổ chức (BTC) Hội diễn, ông Phan Viết Phùng – Trưởng ban Tuyên giáo Thi đua VRG, Phó ban thường trực BTC, ông Võ Việt Tài – Phó Chủ tịch CĐ CSVN, Phó BTC, lãnh đạo các đơn vị miền núi phía Bắc và Bắc Trung bộ trực thuộc VRG, đại diện lãnh đạo, các sở ban ngành tỉnh Thanh Hóa cùng hơn 100 khán giả là diễn viên, người dân địa phương đến xem và cổ vũ hội diễn.
Phát biểu khai mạc hội diễn, ông Nguyễn Tiến Đức nhấn mạnh: “Dù tình hình khó khăn, nhưng chủ trương của Ban lãnh đạo VRG là vẫn duy trì, thúc đẩy hơn nữa phong trào văn nghệ quần chúng trong CBCNVC-LĐ Tập đoàn… Hội diễn nhằm tạo không khí thi đua sôi nổi, tạo động lực, cổ vũ tinh thần hăng say lao động hoàn thành nhiệm vụ kế hoạch năm 2019 trong toàn Tập đoàn”
![Đại diện lãnh đạo VRG, BTC tặng hoa cho các trưởng đoàn tham gia hội diễn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_6849.jpg)
Khai mạc chương trình, Công ty TNHH MTV Cao su Thanh Hóa, đơn vị chủ nhà, đã mang đến cho khán giả một chương trình mang tính nghệ thuật cao. Với chủ đề: “Dòng nhựa ân tình”, chương trình gồm những tiết mục đặc sắc như: Địa khúc giao hòa, một tiết mục ca múa rực rỡ sắc màu trên nền nhạc hào hùng với cờ trống âm vang hòa quyện, tạo nên âm hưởng hùng thiêng nơi thành Kinh – Thanh Hóa. Những tiết mục hát múa, kịch nghệ mang màu sắc vùng miền, nét đặc trưng riêng có của công nhân cao su, được dàn dựng rất công phu với trang phục đẹp, rực rỡ, giọng hát được đào luyện “khá chuyên”, đã làm nên một chương trình đặc sắc khởi đầu, hứa hẹn hội diễn sẽ thành công rực rỡ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Tiết mục mở màn hội diễn của Công ty Cao su Thanh Hóa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_6862.jpg)
![Vở kịch "Mày có xứng đáng là con tao không" rắt đặc trưng về công nhân cao su của Công ty Cao su Thanh Hóa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_6904.jpg)
![Tiết mục đơn ca nữ Mình về Hà Tĩnh của Công ty Cao su Hà Tĩnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_6949.jpg)
![Tiết mục ca múa Hà Giang vững bước đi lên của Cao su Hà Giang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7049.jpg)
![Tiết mục tốp ca Hội xuân vùng cao của Công ty cao su Điện Biên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_7064.jpg)
Tiếp sau đó là phần dự thi của các đơn vị như Công ty TNHH MTV Cao su Hà Tĩnh, Công ty CPCS Hà Giang, Công ty CPCS Điện Biên với những chương trình và tiết mục không kém phần đặc sắc, ca ngợi Đảng, Bác Hồ, thể hiện tình yêu quê hương, đất nước và ngành cao su. Đêm diễn đầu tiên đã mang lại mang lại nhiều cảm xúc đẹp cho khán thính giả. Chiều nay (24/7) vào lúc 14 giờ, Hội diễn sẽ tiếp tục diễn ra với phần dự thi của 4 đơn vị còn lại.
VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Hà Giang góp sức cho thành công hội diễn
Hoa phong lan vào mùa
Phong tặng danh hiệu Nghệ nhân nhân dân: Khó hơn… lên trời!
Đẩy mạnh tuyên truyền ca khúc về ngành cao su
Cô giáo mầm non có "giọng hát vàng"
Nhạc sĩ Thế Hiển: Đam mê sáng tác đề tài lính biển
Liên hoan tuyên truyền ca khúc ngành cao su: Lan tỏa hình ảnh, thông điệp đẹp về ngành cao su
Độc đáo cồng chiêng nữ
Nhật ký hành trình của vị chính khách được ghi lại bằng thơ
LỜI CẢM TẠ