CSVNO – Sau 3 năm “trắc trở” do bị người dân lấn chiếm đất, ngày 7/7, tại NT Ya Chim, Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum đã tiến hành trồng tái canh 209 ha. Điều đặc biệt, việc tái canh diện tích này chỉ diễn ra vỏn vẹn trong 3 ngày.
![Chuyển cây giống chuẩn bị trồng tái canh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0733-1.jpg)
Một chiến dịch tái canh “vô tiền khoáng hậu” khi tất cả các công đoạn được thực hiện cùng lúc như cày đất, phóng tiêu, khoan hố, rải cây giống, trồng… Nhiều người đánh giá, đây là “chiến dịch” tái canh thần tốc nhất từ trước tới nay.
![Cấp bảo hộ lao động cho CN mới ngay tại lô khi đang tiến hành tái canh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0708a-1.jpg)
Để tái canh hoàn chỉnh 209 ha trong 3 ngày, Công ty TNHH MTV Cao su Kon Tum huy động khoảng 700 người gồm nhân công, bảo vệ, cán bộ kỹ thuật, lãnh đạo đơn vị cùng phương tiện máy móc gồm 15 máy khoan, 2 máy múc hố, 20 máy cày, gần 10 xe vận chuyển cây giống…
Dưới đây là những hình ảnh về công tác tái canh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Phóng tiêu chuẩn bị khoan hố trồng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0616-1.jpg)
![Máy khoan đi trước, người trồng đi sau](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0705.jpg)
![Lực lượng bảo vệ và công nhân cùng thực hiện tái canh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0720-1.jpg)
![Khoan hố làm hàng rào thép gai ngay khi đang trồng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0608.jpg)
![Bảng cảnh báo được dựng lên ngay sau khi trồng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0757.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Cao su Kon Tum: Công bố quyết định giao khoán cho các nông trường
Giao kế hoạch phải căn cứ vào thực tiễn và năng lực đơn vị
Cao su Bình Long: 2 Đảng bộ trực thuộc tổ chức Đại hội Đảng trực tuyến
Hơn 60 đại biểu tập huấn nghiệp vụ giải quyết khiếu nại tố cáo
Gỗ Thuận An thi đua nâng cao năng suất, hiệu quả và tiết kiệm
Cao su Krông Buk cần đẩy mạnh công tác thu mua
Điện Biên: Cao su giúp nâng cao đời sống người dân
VRG có 18 công ty trong Top 100 Doanh nghiệp bền vững năm 2023
Phát huy truyền thống, giành thắng lợi trong giai đoạn mới
Tây Nguyên mất mủ mùa mưa bão